Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2596|ตอบกลับ: 5

[X1.5] รบกวนขอความรู้จากท่านผู้รู้ทุกๆท่าน ถึงวิธีการสร้างเว็บบอร์ด " ระบบปิด" หน่อยครับ....

[คัดลอกลิงก์]
Tapat โพสต์ 2011-1-15 23:12:00 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tapat เมื่อ 2011-1-15 23:09

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tapat เมื่อ 2011-1-15 23:06

รบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ.... ผมงมๆ หาวิธีแก้ไขมา 2-3 วันแล้วครับ แต่ยังหาวิธีตั้งค่าไม่ได้ซักทีครับ...

คือว่า อยากจะกำหนดให้...

::  คนที่เข้ามาในเว็บบอร์ดที่ยัง " ไม่ได้สมัครสมาชิก "  ให้เค้าเห็นข้อมูลได้ที่เฉพาะ portal.php เท่านั้น..

ส่วนคนที่สมัครสมาชิกแล้วถึงจะเห็นข้อมูลในส่วนอื่นๆ เช่น เว็บบอร์ด, คลับ , สเปซ, รายการอันดับ... ได้ครับ

สิ่งที่ผมได้ทำไปแล้วคือ ... ... ผมไปกำหนดค่าที่ ....

:: admin.php> รูปแบบ>ชื่อหัวข้อ >แก้ไข>สิทธิการนำทาง=สมาชิก ......

เรียบร้อยแล้วครับ (เหลือแต่Portalครับ)

ผลที่ได้ก็คือ .... เมื่อเราลองเข้าแบบไม่เป็นสมาชิก  ก็จะเห็นเฉพาะ portal.php  ... ซึ่งก็เป็นไปตามที่เราตั้งค่าครับ....

...แต่ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ... คือ...

แต่เมื่อลองเข้าแบบ  www.aaaaa.com/forum.php   หรือ   www.aaaaa.com/group.php  

ก็ยังสามารถเข้าไปแอบดูข้อมูลข้างในได้ครับ...  แต่ก็ไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ครับ..!!!

สรุปคือ .... เราต้องทำอย่างไรครับ?  หรือต้องไปกำหนดค่าที่จุดไหน? หรือต้องไปแก้ที่ไฟล์  aaaa.php  แต่ละตัวครับ???

เพื่อให้ได้

www.aaaaa.com/portal.php                          บุคคลทั่วไปสามารถเห็นได้ปรกติ
www.aaaaa.com/forum.php                         ต้องสมัครสมาชิกเท่านั้นถึงจะเข้าสู่หน้านี้ได้
www.aaaaa.com/group.php                        ต้องสมัครสมาชิกเท่านั้นถึงจะเข้าสู่หน้านี้ได้
www.aaaaa.com/home.php                         ต้องสมัครสมาชิกเท่านั้นถึงจะเข้าสู่หน้านี้ได้
www.aaaaa.com/misc.php?mod=ranklist      ต้องสมัครสมาชิกเท่านั้นถึงจะเข้าสู่หน้านี้ได้

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลาย.... ช่วยชี้แนะด้วยครับ...ขอความกรุณาด้วยเถอะครับ.....

... ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ....

.
Mr.Jak โพสต์ 2011-1-16 08:01:18
เปลี่ยนชื่อไฟล์ซะ (อันนี้แหวกแนว Google Bot เข้าไปตรวจไม่เจอนะเออ )
dsiwarsza โพสต์ 2011-1-16 13:08:10
ซ่อนเมนู ตั้งค่า guest ไม่เห็น
ปล. มีปลั๊กอินให้ล็อกอินก่อนจะดูเนื้อหาพอช่วยได้งับ
 เจ้าของ| Tapat โพสต์ 2011-1-16 16:23:19
@Mr.Jak ~ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ {:973:}

---

@ คุณdsiwarsza  ::ขอบคุณมากๆ .... ที่สละเวลามาแนะนำครับ

1. ถ้าตั้งค่าไม่ให้ guest เห็น ต้องไปต้องเข้าไปแก้ส่วนไหนหรือครับ?  ผมหาๆ แล้ว ไม่เจอครับ?  (มือใหม่ครับผม )

2. ผมสนใจ เจ้าปลั๊กอินที่่ว่าครับ  ... .. ไม่ทราบว่าพอมีลิงค์แนะนำวิธี  หรือดาว์โหลดไหมครับ? .....

ขอบคุณ... คุณdsiwarsza นะครับที่มาแนะนำ...{:973:}  มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำผมได้เลยนะครับ...!!!

**** ส่วนท่านใดมีข้อแนะนำเพิ่มเติม..... รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ.... ขอบคุณสำหรับน้ำใจดีๆ ที่มีให้กันนะครับ ....
jaideejung007 โพสต์ 2011-1-16 17:15:32
1. ถ้าตั้งค่าไม่ให้ guest เห็น ต้องไปต้องเข้าไปแก้ส่วนไหนหรือครับ?  ผมหาๆ แล้ว ไม่เจอครับ?  (มือใหม่ครับผม )

http://forum.discuzthai.com/foru ... ighlight-guest.html
 เจ้าของ| Tapat โพสต์ 2011-1-16 18:30:33
@คุณ jaideejung007 .... ขอบคุณมากๆ ครับที่แนะนำ.... เดี๋ยวจะลองทำตามดูครับ... ใจดีจริงๆ เหมือนชื่อเลยครับ.... ขอบคุณครับ.... {:973:} ....

*** สำหรับท่านผู้รู้ท่านใด? ต้องการเพิ่มเติมวิธีการแก้ไขปัญหานี้เชิญได้เลยนะครับ....
      น้อมรับ.. ทุกๆ ความรู้ครับผม .... {:973:} ****
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-28 21:57