Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3661|ตอบกลับ: 7

[X1.5] เวลาตั้งกระทู้ใหม่ มันให้ไปคุณจะต้องตั้งค่ารูปภาพส่วนตัว..

[คัดลอกลิงก์]
tonklapayai โพสต์ 2011-1-30 21:27:38 |โหมดอ่าน

เวลาตั้งกระทู้ใหม่

มันขึ้นมาว่า

คุณจะต้องตั้งค่ารูปภาพส่วนตัวของคุณก่อนจึงจะสามารถดำเนินการนี้ได้

พอเข้าไปดำเนินการเปลี่ยนรูปส่วนตัวแล้วก็ยัง

โพสอะไรไม่ได้เลย

จะให้ผมไปแก้ไขตรงไหนได้บ้าง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
yamiome โพสต์ 2011-1-30 22:19:39
เข้าไปที่ admin cp > ทั่วไป > ตั้งค่าความปลอดภัย >ขั้นพื้นฐาน>บังคับให้สมาชิกอัปโหลดรูปส่วนตัว > ติ๊กคำว่า ไม่ แล้วกดตกลง

ไม่รู้ว่า ภาษามันจะเหมือนกันไหม
 เจ้าของ| tonklapayai โพสต์ 2011-1-31 00:22:11
ขอบคุณมาก  ตั้งได้แล้ว

yamiome โพสต์ 2011-1-31 00:43:24
ตอบกระทู้ tonklapayai ตั้งกระทู้

ครับไม่เป็นไรจ้า
 เจ้าของ| tonklapayai โพสต์ 2011-1-31 22:50:13
ในทางกลับกัน  คืนว่า  เรา"ต้องการ"บังคับให้สมาชิกอัปโหลดรูปส่วนตัว พออัปโหลดรูปส่วนตัวเสร็จแล้ว  ก็สามารถตอบกระทู้หรือว่าตั้งกระทู้ใหม่ได้  

ซึ่งจากคำถามเดิมนั้น "บังคับให้สมาชิกอัปโหลดรูปส่วนตัว" พอไปอัปโหลดรูปส่วนตัวเสร็จแล้ว  ก็ไม่สามาราตอบกระทู้หรือว่าตั้งกระทู้ใหม่ได้

รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ  งมแล้วทั้งคืนก็ทำไม่ได้สักที
yamiome โพสต์ 2011-1-31 23:04:24
ตอบกระทู้ tonklapayai ตั้งกระทู้
ในทางกลับกัน  คืนว่า  เรา"ต้องการ"บังคับให้สมาชิกอัปโหลดรูปส่วนตัว พออัปโหลดรูปส่วนตัวเสร็จแล้ว  ก็สามารถตอบกระทู้หรือว่าตั้งกระทู้ใหม่ ได้  

ซึ่งจากคำถามเดิมนั้น "บังคับให้สมาชิกอัปโหลดรูปส่วนตัว" พอไปอัปโหลดรูปส่วนตัวเสร็จแล้ว  ก็ไม่สามาราตอบกระทู้หรือว่าตั้งกระทู้ ใหม่ได้

รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ  งมแล้วทั้งคืนก็ทำไม่ได้สักที

มีที่แก้นั้น ผมไม่รู้นะครับ แต่ในความคิดของผมและก็คนอื่นบางท่าน อย่าบังคับให้เขาใส่เลยฮะ เพราะถ้าเขาแค่มาอ่านมาดู หรือแค่ มาหยิบแล้วก็ไปไม่เข้าเว็บ หายจ่อย ภาพที่เขาอัพไว้มันจะทำให้หนักเว็บเราปล่าวๆ นะครับผม ถ้ายังไงลองคิดทบทวนอีกทีนะครับว่ายังอยากจะทำไหม ถ้าทำมันอาจส่งผลกระทบเรื่องแบนวิส มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

ปล. อธิบายซะยาว ง่ายๆ บังคับแล้วมีผลเสียต่อเว็บ แต่ได้ความเท่ อิอิ
 เจ้าของ| tonklapayai โพสต์ 2011-1-31 23:11:15
เหตุผลฟังขึ้นครับ  กดไลค์ สิบครั้ง
MasterTGZ โพสต์ 2011-8-7 07:24:09
ต้นฉบับโพสต์โดย tonklapayai เมื่อ 2011-1-31 23:11
เหตุผลฟังขึ้นครับ  กดไลค์ สิบครั้ง

งั้นก็กด + จิตซะสิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-7 12:13