Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3047|ตอบกลับ: 6

[X1.5] ช่วย เชื่อมต่อ Ucenter หน่อยน่ะ

[คัดลอกลิงก์]
konpunzaaseo โพสต์ 2011-5-2 11:05:49 |โหมดอ่าน
รบกวนสอบถามเรื่อง การเชื่อมต่อ Ucenter หน่อยน่ะ

พอดีมันUcenter มันเชื่อมต่อไม่ได้สักที ไม่รู้ว่ามันผิดพลาดตรงไหน ช่วยเราหน่อยสิ

อยากถามว่า คีย์สำหรับเชื่อมต่อ Ucenter ((UC_KEY)) นี่อ่า ตรง config_ucenter.php กับ config.in.php คีย์ต้องเหมือนกันด้วยไหมถึงจะทำการเชื่อมต่อสำเร็จ

หากไม่เหมือนเราสามารถเปลี่ยนให้เหมือนกันได้ไหม หรือ หาคีย์ใหม่ได้จากที่ไหนหรอ

เราก็ลองมาหลายวิธีทั้ง ลบ IP บางเปลี่ยน IP เป็นของเจ้าของเซฟเวอร์บาง จนปัญญา แล้วอ่า พอเพิ่มรายชื่อโปรแกรมเส็จ กดส่ง(ทำการเชื่อมต่อ) หายชะงั้น

กระทู้ก็โพสไปเยอะมากแล้ว หากคิดว่าจะลองลง Ucenter ทับอันเดิม แล้วเก็บข้อมูลเดิมไว้คือ โพส ทั้งหลาย มันสามารถทำได้ไหม

หรือมีวิธีอื่นๆช่วยแนะนำหน่อยจะได้ไหม

รบกวนช่วยหน่อยน่ะ

ขอบคุณน่ะ
ZeroBlack โพสต์ 2011-5-2 11:06:38
ขอดูรูปอาการครับ ผมเคยมีปัญหาเดี๋ยวจะช่วยดูให้
 เจ้าของ| konpunzaaseo โพสต์ 2011-5-2 11:17:32
ต้นฉบับโพสต์โดย ZeroBlack เมื่อ 2011-5-2 11:06
ขอดูรูปอาการครับ ผมเคยมีปัญหาเดี๋ยวจะช่วยดูให้ ...

อ่อ มันเชื่อมต่ิอ Ucenter ไม่ได้เฉยๆไม่รู้ว่าเป็นสาเหตุจากอะไร

คิดว่าเป็นเพราะ คีย์สำหรับเชื่อมต่อ Ucenter ((UC_KEY)) นี่อ่า ตรง config_ucenter.php กับ config.in.php คีย์ต้องเหมือนกันด้วยไหมถึงจะทำการเชื่อมต่อสำเร็จ

หากไม่เหมือนเราสามารถเปลี่ยนให้เหมือนกันได้ไหม หรือ หาคีย์ใหม่ได้จากที่ไหนหรอ

เราก็ลองมาหลายวิธีทั้ง ลบ IP บางเปลี่ยน IP เป็นของเจ้าของเซฟเวอร์บาง จนปัญญา แล้วอ่า พอเพิ่มรายชื่อโปรแกรมเส็จ กดส่ง(ทำการเชื่อมต่อ) หายชะงั้น

whale123 โพสต์ 2011-5-2 12:58:48
config.in.php มีด้วยเหรอ

มีแต่ config_ucenter กับ config_ucenter_default
ZeroBlack โพสต์ 2011-5-2 16:27:08
ตอบกระทู้ whale123 ตั้งกระทู้

ตกไปนิดปล่อยๆไปเหอะ
tarusame01 โพสต์ 2011-5-2 20:01:01
จำเป็นอย่างยิ่ง ที่จะต้องเหมือนกันนะครับ สำหรับ  คีย์สำหรับเชื่อมต่อ

ก่อนหน้านี้คุณไปทำอะไรมาครับ ย้ายโฮสหรอ ??
 เจ้าของ| konpunzaaseo โพสต์ 2011-5-2 20:31:46
อิอิ

แก้ไขได้แล้ว

คือลงใหม่

แล้วนำไฟล์ DATA อันเดิมไปทับอันใหม่ - -*

ส่วนบานข้อมูล ไม่ค่อยสำคัญยังไม่มีสมาชิกมากเลยจัดไปฐานข้อมูลใหม่ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-30 07:00