Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 16834|ตอบกลับ: 82

[X1.5] [แจกฟรี 5 จิตพิสัย ]คุณคิดว่าดิสคัสไทย ควรเปิดการแก้ไขกระทู้

[คัดลอกลิงก์]
aaa.111 โพสต์ 2011-5-7 01:15:20 |โหมดอ่าน
5จิตพิศัย
สวัสดีครับ, ผม อรรฆพร, วัน(คืน)นี้  ผมจะมาสอบถามเหล่าเว็บมาสเตอร์บนดิสคัสไทยนะครับ แต่ผมไม่ได้ถามฟรีแน่ มีรางวัล 5 จิตพิสัย ให้นะครับ

โดยเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ

เหล่าประชาชีดิสคัสไทยเดือดร้อนมากหลังจาก ทางเว็บมาสเตอร์ (พี่โจ acaz) ได้ทำการปิดการแก้ไขกระทู้บนดิสคัสไทยไปอย่างสิ้นเชิง ทำให้ สาระดีๆ ที่ยังมีบนดิสคัสไทย ไม่สามารถแก้ไขได้อีกแล้ว ทำให้พวกเรา เดือดร้อนมาก

ผมจึงได้ทำรายงานส่งคุณ acaz แต่ผมยังขาดมติจากที่ประชุม (ทำอย่างกะสภาเลยเนอะ)  โดยต้องสอบถามผู้คนบนดิสคัสไทยว่า

"คุณ ต้องการให้ดิสคัสไทย เปิดการ แก้ไข กระทู้ไหม? พร้อมบอกเหตุผล"

ผมจะทำรายงานส่งคุณ acaz ภายใน 3 วัน หลังจากนั้น เราอาจจะเห็นการเปลี่ยนแปลงบนดิสคัสไทย

{:22_861:}  สู้โว้ย

=====================================
เหตุจูงใจ

เปิดไว้ดีกว่า
เพราะว่าหากคนที่มีสาเหตุมุ่งพัฒนาดิสคัสไทย แล้วละก็ จะมีการอัปเดทข้อมูลอยู่เสมอ ให้ง่าย และสดวกต่อการใช้งาน เราจึงอยากขอให้เปิดการแก้เดี๋ยวนี้เล๊ย!!!

ปิดไปนั้นแหละดีแล้ว
- โหย ปิดไหมหว๊า กรูส์อยากจะก่อกวน เปิดแจกแป๊บ แล้วก็ลบไป เก็น มันนี่ นิดหน่อย ก็สะใจดี
- ช่วงนี้เกรียนมันเยอะเนอะครับ เดี๋ยวมีการก่อนกวน พอเป็นกระแส เมื่อจนมุมก็ลบข้อความทิ้งทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เฮ้ย!! เห็นแล้วกลุ้ม

โปรดใช้จักรยานในการรับชม {:22_880:}

ปฉิมลิขิต ผมอาจะแก้ไม่ได้ก็จริงนะ แต่ผมจะใช้เพิ่มเติมเอานะครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ด้วยความนับถือ,
อรรฆพร,

=========================================================

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 01:39):
หลังจากส่งผลรายงานแล้ว ผมจะสุ่มจับตัวเลือกสูงสุดโดยสุ่มจาก excel นะครับ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 09:05):
ปลที่ 2 นะครับ ผมสุ่มรายชื่อทุกคนที่ร่วมตอบนะครับ ดังนั้นตอบอะไรได้เลย

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 11:44):
นี่คือที่อยู่เอกสารเก็บข้อมูลการแจกรางวัลนะครับ
http://goo.gl/1sWu3

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-8 17:52):
อันนี้เป็นเอกสารที่ผมส่งไปยังพี่โจ Acaz นะครับ http://goo.gl/2MIn7

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-9 15:43):
ประกาศรางวัลบน http://goo.gl/Rb7Im ครับ

คำตอบที่ถูกต้อง

ดูเนื้อหาทั้งหมด

เปิดให้แก้ไขครับ เพราะเวลาโพสครั้งแรกบางคนอาจจะยังไม่ทันตั้งตัวเท่าไหร่(โดยไม่คิด) หรืออยากจะเพิ่มเติมข้อความเพื่อให้เป็นประโยคที่สมบูรณ์กว่าเดิม นะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +2 ย่อ เหตุผล
navamin + 1
MasterTGZ + 1

ดูบันทึกคะแนน

patopato โพสต์ 2011-5-7 01:15:21
เปิดให้แก้ไขครับ

เพราะเวลาโพสครั้งแรกบางคนอาจจะยังไม่ทันตั้งตัวเท่าไหร่(โดยไม่คิด) หรืออยากจะเพิ่มเติมข้อความเพื่อให้เป็นประโยคที่สมบูรณ์กว่าเดิม นะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +1 Money +2 ย่อ เหตุผล
safare999 + 1 ขอบคุณครับ
aaa.111 + 2 ยินดีด้วยครับ คุณได้.

arafarn12 โพสต์ 2011-5-7 01:17:36
อยากครับ เหตุผล ::
คนดี ชอบ "แก้ไข"  

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 01:19):
ใครยังไม่เก้ต สำนวนนี้ครับ "คนดีชอบแก้ไข คน__อะไรชอบแก้ตัว (censer อิอิ)

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-9 16:51):
ว้าว ๆๆๆๆ ผมได้รางวัลที่ส๊องงงงงงงงงงง

แสดงความคิดเห็น

เก๊ท เลยๆ  โพสต์ 2011-5-7 01:23

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +2 Money +2 ย่อ เหตุผล
aaa.111 + 2 + 2 ยินดีด้วยครับ คุณได้.

markaudio โพสต์ 2011-5-7 01:19:47
ผมงั้นไงก็ได้ ฮิฮิ ผมเปิดเผย  ไม่มีความลับ
rokaisakkon โพสต์ 2011-5-7 01:19:57
ผมว่า เปิดแก้ไขดีกว่า

ความผิดพลาดของคนเรานั้น บอกได้เลยว่ามีทุกคน ดังนั้น ถ้าเราตั้ง กระทุ้แล้ง ผิดพลาด มันก้ จะไม่สามารถแก้ได้ แต่ เพิ่มเนื้อหาได้ ซึ๊งมันไม่เหมาะ ซะเลย  อีกอย่าง ถ้าเราจะ ตั้งบอร์ด ปลั๊กอิน ละ แบบเอามาให้ชมก่อนดาวน์โหดล แก้ไข เนื้อหา เรื่อย ๆ เราก็ ไม่สามารถทำได้ ดังนั้น ผม ขอ

ลง 1 คะแนน ให้สามารถแก้ไขได้ เหมือนเดิม
Bonn121 โพสต์ 2011-5-7 01:22:18
ผมว่านะ
เปิดมันก็ีมประโยชน์นะครับ สำหรับผม ผมชอบพิมพ์ผิด
ก็เลยอยากให้มีการแก้ไข หรือใส่เนื้อหาผิด

ยิ่งพวกที่โพสปลั๊กอินงี้ จะมาแก้หรือจะมาอะไรก็ไม่ได้ แบบว่า ต้องทำทีเดียวเลย งี้เวลาจะออกตัวอัพเตมาก็ต้องมาโพสใหม่ ซึ่งทำให้กระทู้มันรกเว็บด้วยครับ

ผมว่าเปิดน่ะครับ เหมือนเดิม ดีแล้ว

#########
อีกอย่างที่ไม่ควรเปิดให้มีการแก้ไขคือแบบว่า มันจะมีพวกเกรียนดังที่ จขกท ได้บอกไว้นั่นแหละครับ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 01:24):
ลืมบอกไปๆ
อยากให้มี การแก้ไขเพิ่มเติมนะครับ  1 คะแนนเสียง อิอิ เอาตามรีบ
Joneburapa โพสต์ 2011-5-7 01:23:12
ผมเห็นว่า เปิดแก้ไขดีกว่า ครับ
เพราะว่าบางครั้งเวลาตั้งกระทู้ที่สอนวิธีการ Mod หรือปลั๊กอินต่างๆ
ย่อมมีผิดพลาดกันได้ อาจจะมีข้ามบางตอน ซึ่งถ้าไม่เปิดให้แก้ไข
ก็จะทำให้เข้าใจได้ยากน่ะครับ

ผมขอลง "ให้เปิดสามารถแก้ไขได้ครับ"
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-7 08:59:43
บางคนต้องการแก้ไข เช่น ลงไฟล์ผิด อัพไฟล์ผิด ชื่อกระทู้ิผิด แล้วไม่ได้แก้ไข ก็ต้องตั้งใหม่ครับ
บางคน เช่น กระทู้อัพเดตปลั๊กอิน จำเป็นต้องกดแก้ไข เพื่อเพิ่มเติม ถ้าไม่มีแก้ไข ผมว่ากระทู้จะมากกว่าเดิม และรกกว่าเดิมอีกครับ
เพราะถ้าเช่นแจกปลั๊กอิน แล้วลงผิด หรืออะไรก็ตาม ก็ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพราะถ้าใส่ไว้ในตอบมันจะแบบ ........
เพราะฉะนั้น ปุ่ม "แก้ไข" จึงจำเป็ฯมากครับ
แต่อาจจะปรับว่า ต้องแก้ไขหลังจากตั้งกระทู้ไปกี่นาที หรือถ้าได้ ก็ปรับว่า แก้ไขได้กี่ครั้ง ก็จะดีครับ

ปล.ที่ตอบนี่เพื่อจิตพิศัยนะเนี่ย 5555
แล้วก็อยากให้มีปุ่มแก้ไขด้วย เพราะผมก็ต้องการครับ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 09:02):
เพิ่มเติมอีกนิดครับ ใช้เพิ่มเติม มันก็ดีครับ แต่มีแก้ไขด้วยดีกว่า

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 09:02):
เพราเพิ่ม มันไม่สามารถแก้ชื่อกระทู้บทความ หรือไฟล์ได้ครับไม่เด่นด้วย

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 09:47):
สรุปแล้ว ขอให้เปิดครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 Money +1 ย่อ เหตุผล
aaa.111 + 1 + 1 ยินดีด้วย คุณได้รางว.

dsiwarsza โพสต์ 2011-5-7 08:59:57
ผมว่าเปิดการแก้ไขจะดีกว่าเยอะครับ ในกรณีที่ผู้ที่เขียนบทความแล้่ว แล้วเขียนยังไำม่เสร็จจะสามารถแก้ไขคำบางคำได้ แต่ถ้าเพิ่มเติมเนื้อหาเท่ากับว่าไม่สามารถแก้ไขข้อมูลเดิมได้เลย ได้แต่เพิ่ม อ่าีครับ
sakko51150 โพสต์ 2011-5-7 09:00:45
เห็นใจ ช่วงนี้เกรียนแยะ  อยากให้เป็นระบบแบบ
ตั้งกระทู้ หรือ โพส อะไรนี่เกิน 3 นาทีแก้ไขจะแก้ไขไม่ได้
เผื่อเวลาไว้สำหรับคนโพสผิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-2 00:14