Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2737|ตอบกลับ: 3

[X2] โพสต์ล่าสุด ไม่ขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
Devilfantasy โพสต์ 2011-7-4 16:13:27 |โหมดอ่าน
มีวิธีแก้ไหมครับ เวลา admin ตั้งกระทู้ใหม่ แต่หน้าบอร์ดไม่ขึ้นตรง โพสต์ล่าสุด อ่ะครับ มันเขียนว่า ไม่มี ทั้งๆที่ตั้งกระทู้ใหม่ไปแล้ว ตอนลงบอร์ดใหม่ๆมันขึ้นว่า โพสต์ล่าสุด (ชื่อกระทู้...) แล้วก็ชื่อคนที่ตั้งกระทู้ แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นแล้ว

เพิ่มเนื้อหา (2011-7-4 16:36):
[img][/img]
MasterTGZ โพสต์ 2011-7-4 22:11:58
โพสต์ล่าสุดนับเป็นของวันนั้นรึปล่าวครับ (ผมจำไม่ได้แฮะ หากผิดขออภัยครับ)
 เจ้าของ| Devilfantasy โพสต์ 2011-7-4 22:30:34
ตอบกระทู้ MasterTGZ ตั้งกระทู้

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ฟอรั่มแรกที่ผมตั้งกระทู้มันขึ้นอ่ะครับว่าผมโพสล่าสุด เป็นกระทู้ กฏ การใช้บอร์ดอ่ะครับ แต่พอทำบอร์ดเปลี่ยนสกินไปสักพัก ผมได้ไปตั้งกระทู้ในฟอรั่มอื่นกับไม่ขึ้นโพสล่าสุดครับ หรือเป็นเพราะผมไปทำบอร์ดย่อยหรือป่าวครับ เพราะกระทู้ กฏ มันเป็นฟอรั่มหลัก แต่กระทู้ที่มันไม่ขึ้นมันเป็นบอร์ดย่อยตามรูปอ่ะครับ IT Zone แล้วก็มีย่อยอีก 4 หมวด
 เจ้าของ| Devilfantasy โพสต์ 2011-7-5 20:28:14
เข้าใจแล้วครับ จากที่ลองผิดลองถูกอยู่สักพัก ตั้งกระทู้แล้วไม่ขึ้นโพสล่าสุดเพราะว่าก่อนโพสได้กดดูแบบร่างก่อน (แบบร่างคือตัวอย่างก่อนโพส) แต่ลองแบบโพสเลยมันถึงจะขึ้นโพสล่าสุด กระจ่างแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-11 04:24