Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2641|ตอบกลับ: 5

[X2] อยากสร้างบอร์ดแบบนี้เเเต่ไม่รู้วิธีช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
playpark2529 โพสต์ 2011-7-4 22:48:53 |โหมดอ่าน
อยากสร้างบอร์ดแบบนี้ ฟรีหรือ ป่าวครับ ถ้าฟรีจะได้สร้างมาเพื่อหารายได้

อยากได้แบบระเอียดครับ พร้อมรูป เเล้วโปรเเกรมดาวโหลด อะไรแบบนี้ช่วยทีเดะครับ กำลังหาเงินใช้อยู่

T-T
ขอบพระคุณมากน่ะคนที่ช่วย
kaiaoo โพสต์ 2011-7-5 14:23:33
ตอบกระทู้ playpark2529 ตั้งกระทู้

ผมมีอยุ่ 2 วิธีครับ

1: ลองศึกษาการติดตั้งบอร์ด
2:ลองลงมือทำก่อนแล้วจะเข้าใจว่าทำเว็บง่ายกว่าที่คิด
kaiaoo โพสต์ 2011-7-5 14:24:46
ต้นฉบับโพสต์โดย playpark2529 เมื่อ 2011-7-4 22:48
อยากสร้างบอร์ดแบบนี้ ฟรีหรือ ป่าวครับ ถ้าฟรีจะได้สร ...

ไห้ช่วยทุกอย่างเลย คงไม่ไหว เนอะ ก็ง่ายๆ ไปหาโฮสฟรี และโดเมน ฟรี แค่นั้นอ่ะครับแล้วนำ บอร์ดเข้าไปติดตั้งแค่นี้ก็เป็นเจ้าของเว็บและ
mybnon โพสต์ 2011-7-5 15:56:49
อยากสร้างบอร์ดแบบนี้ ฟรีหรือ ป่าวครับ ถ้าฟรีจะได้สร้างมาเพื่อหารายได้

อยากได้แบบระเอียดครับ พร้อมรูป เเล้วโปรเเกรมดาวโหลด อะไรแบบนี้ช่วยทีเดะครับ กำลังหาเงินใช้อยู่

T-T
ขอบพระคุณมากน่ะคนที่ช่วย

ของฟรีนะมี ทั้งโฮสฟรีโดเมนมีมีเยอะ แต่มันทั้งช้าทั้งอืด ล่มก็บ่อยรับคนได้ก็ไม่เยอะ แล้วถ้าตอนนี้กำลังหาเงินใช้อยู่ ส่วนตัวผมว่าคงคิดผิดแล้วล่ะเพราะจะหาเงินจากไหน เว็บเปิดใหม่ไม่มีอะไร สมาชิกก็น้อย จะมีใครโฆษณา สมาชิกที่ไหนจะให้ตังมา เปิดเว็บใหม่ ๆ มีแต่เสีย
กว่าผมจะเปิดรับตังจากสมาชิกได้ก็เสียเวลาอัพเดตข้อมูลเรียกคนเป็นเดือน ๆ + ค่าเช่าโฮสไว ๆ ไปงวดนึงแล้ว เว็บเร็วคนจะได้ไม่หนี

ถ้าอยากได้ตังไว ๆ ผมไปหางานอื่นทำก่อนดีกว่า แล้วค่อยมาเปิดเว็บ

++ความเห็นส่วนตัว ผมอะไรผิดก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ++
whale123 โพสต์ 2011-7-5 17:06:50
ผมขอแนะนำว่า
การทำเว็บ คือการลงทุน แต่จะลงทุนมากหรือหรือน้อยอยู่ที่ความสามารถของคุณเอง
ในการทำเว็บใหม่ๆ ผมแนะนำว่า อย่าพึ่งไปคาดหวังกะเงินที่จะได้รับนะครับ
ไม่เช่นนั้น คุณจะท้อแท่ๆ และขอให้มีในหัวก่อนว่า
คุณจะทำเว็บเกี่ยวกับอะไร? สร้างเว็บให้น่าสนใจ?
และสร้างอย่างไรให้ดึงสมาชิกมาเล่นเว็บเราได้บ่อยๆ ไม่ใช่มาแบบรถด่วนขบวนสุดท้าย

ส่วนเรื่องการทำ ขอแนะนำว่า ให้อ่านเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ยิ่งคุณอ่านมากเท่าไหร่
ยิ่งมีผลดีกับคุณเท่านั้น ช่วงแรกๆอาจจะรู้สึก ท้อ มึนงง สับสน จับจุดไม่ถูก
แต่ถ้าคุณอดทน ผ่านมันมาได้ คุณจะพบทางสว่างเอง
jaideejung007 โพสต์ 2011-7-6 17:33:34
ส่วนตัวผม

การหาเงินผ่านอินเทอร์เน็ต ผมทำเป็นงานอดิเรกครับ

ผมไม่คาดหวังอะไรมากกับ ทำงานผ่านอินเทอร์เน็ต

ผมทำ แบบที่ผมชอบแล้วสนุกไปกับมันครับ

หากจะหาเงินในเน็ตจริงๆ ขอให้ศึกษาข้อมูลให้ดีๆ ถี่ถ้วน ก่อนนะจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-10 20:36