Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 22352|ตอบกลับ: 95

[X2] ShoutX 1.0 Beta [License]

ปิด [คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2011-8-4 22:38:35 |โหมดอ่าน
หยุดส่ง License ใหม่แล้วนะครับ

ปลั๊กอินที่ ดิสคัสไทย ใช้งานอยู่
เป็นปลั๊กอินที่ทีมงานข้างหลังภาพใช้เวลาว่างๆทำมาให้ใช้กัน
ตอนนี้เป็น Beta บั๊กแยะมาก

การทำงาน
แชททั่วไป
คุยส่วนตัวได้

ส่วนผู้ดูแล
สามารถ เพิ่มตัวยิ้มได้เอง
สามารถแบนผู้ใช้งานได้
สามารถลบข้อความได้
ทั้งหมดทำได้ที่หน้าแชท ไม่มีระบบหลังบ้าน

ปลั๊กอิน shoutx 1.0 Beta จำเป็นต้องใช้ License เพื่อใช้งานได้
หากผู้ที่ดาวน์โหลดไปและใช้งานโดยไม่มี License จะไม่สามารถใช้งานได้

ความต้องการของระบบ
Host ต้องรองรับ ioncube ด้วยครับ

1. http://www.ioncube.com/loaders.php
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
วิธีติดตั้ง Shoutx 1.0 Beta
1. หลังจากแตกไฟล์แล้วให้อัพโหลดไปยังตำแหน่งต้นฉบับ
2. เปิดไฟล์ key.txt มี 2 ที่ คือ
upload/key.txt
upload/source/plugin/shoutx/template/key.txt
3. นำ License ที่ได้รับใส่ไว้ที่ key.txt แล้อัพโหลดขึ้นเว็บ
4. เปิดใช้งานตามปรติ

ขอให้สนุกกับการใช้งาน

License หาได้จากที่ไหน

กระทู้ shoutx 1.0 Beta
ติดต่อได้โดยตรงจาก webmaster discuzthai.com acaz

ข้อตกลงการใช้งาน
1 License ต่อ 1 เว็บ
หลังจากที่ License เริ่มมีการใช้งานระบบจะเก็บค่าโดเมนไว้
หากต้องการเปลี่ยนโดเมนแต่ใช้ License เดิมกรุณาติดต่อ webmaster discuzthai.com acaz

หมายเหตุ
กำลังดำเนินการทำระบบ License ของผู้ใช้เพื่อสะดวกต่อการใช้งานครับ

การข้อ License
โพสไว้ว่า
"ขอ License เพื่อเข้าร่วมทดสอบครับ"

ปัญหาที่พบบ่อย
1. ติดตั้งแล้วพบข้อความ

1. Site error: the file C:\AppServ\www\x2\source\plugin\shoutx\shout.class.php requires the ionCube PHP Loader ioncube_loader_win_5.2.dll to be installed by the website operator. If you are the website operator please use the ionCube Loader Wizard to assist with installation.
โฮสที่ใช้บริการ ไม่รองรับ ionCube ครับ
วิธีติดตั้ง คุณ rokaisakkon ทำไว้คร่าวๆแล้ว
http://forum.discuzthai.com/foru ... 7969&pid=313006
วิธีการติดตั้งจากเวบ iOncube
  1. http://www.ioncube.com/loader_installation.php
2. ติดตั้งได้แล้วพิมพ์ข้อความไม่ขึ้น
เพิ่มตัวยิ้มเข้าไปซักตัวครับ

3. ติดตั้งแล้วขึ้นข้อความว่า
  1. License Error : License ไม่ถูกต้องหรือไม่สามารถใช้งานได้ กรุณาติดต่อทีมงาน discuzthai
แสดงว่า
3.1 ยังไม่ได้ใส่ Key
3.2 นำไปทดลองใน localhost แล้วนำมาใช้จริง จะใช้ไม่ได้ต้อง PM มาแจ้งเพื่อเปลี่ยนโดเมน

เชิญครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4จิตพิศัย +8 Money +5 ย่อ เหตุผล
chenone13 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ.
buachompoox + 5 + 5 เยี่ยมมากๆ
gasters + 1 ขอบคุณครับ
TONGTHAI + 1 ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

cyber2friends โพสต์ 2011-8-4 22:41:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cyber2friends เมื่อ 2011-8-4 22:43

ขอบคุณครับ งะ คน 2
----------------------------------------
ขอ License เพื่อเข้าร่วมทดสอบครับ
rokaisakkon โพสต์ 2011-8-4 22:42:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rokaisakkon เมื่อ 2011-8-5 00:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rokaisakkon เมื่อ 2011-8-5 00:24

เจ๋งมาก ครับ คนสาม

ปล.รีบจัดกลัวไม่ได้ที่ 3  ลืมขอ ลายเซนต์

ขอ License เพื่อเข้าร่วมทดสอบครับ

ติดตั้งไม่ได้

ใครเป็นเหมือนผมมั่ง
  1. Site error: the file C:\AppServ\www\x2\source\plugin\shoutx\shout.class.php requires the ionCube PHP Loader ioncube_loader_win_5.2.dll to be installed by the website operator. If you are the website operator please use the ionCube Loader Wizard to assist with installation.
วิธีแก้

ไปโหลดมาก่อน http://www.ioncube.com/loaders.php

หรือ

ปล.อันนี้สำหรับ windows

เอาไปวางไว้ที่ C:\AppServ

Apache ไปแก้ไข  php.ini (ส่วนมาก C:\Windows\php.ini )
Xampp ไปแก้ไขที่ \xampp\php\php.ini
Mamp Applications/MAMP/conf/php5/php.ini

เอาอันนี้ไปไว้ล่างสุด
  1. zend_extension_ts="C:\AppServ\ioncube\ioncube_loader_win_5.2.dll"
บันทึก  

AppServ  :  Start > AppServ > Control Server by Service > Apache Restart
Xampp    :   \xampp\xampp_stop.exe   แล้วก็   \xampp\xampp_start.exe
Mamp     :  Application > MAMP > ดับเบิ้ลคลิกที่ MAMP    แล้วหาที่ รีสต๊าดเอาครับ  (ปล.ผมไม่เคยใช้)

ปล. ใครไม่ได้ใช้ อาปาเซ่ หาทางเอาเองละกัลส์

พอติดตั้งได้แล้ว พิมพ์แล้วไม่มีคำพูดออก

ย้ำเลยครับ ไฟล์ key.txt  ต้องอยู่ใน

***root\source\plugin\shoutx\template\key.txt
***root\key.txt

key.txt อันเดิมมัน อยู่ที่ upload\source\plugin\shoutx\template\key.txt

คงเข้าใจไม่มากก็น้อยนะครับ แหะ ๆ ขอบคุณหน่อยเร็ววววววว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

แสดงความคิดเห็น

ปล.รีบจัดกลัวไม่ได้ที่ 1 ลืมขอ ลายเซนต์ ^^  โพสต์ 2011-8-4 22:54

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
joeyman001 + 1

ดูบันทึกคะแนน

Acer_Aspire โพสต์ 2011-8-4 23:01:56
ขอบคุณมากครับ

devilgrean โพสต์ 2011-8-4 23:15:59
ขอบคุณครับ

aaa.111 โพสต์ 2011-8-4 23:28:51
ขอบคุณมากเลยครับพี่โจ้

-----------------------------------------
1 แล้วถ้าเราทดสอบใน localhost ละครับ ใช้ไลน์เซนต์ เดียวก็พอละสิแล้วจะนำอัปขึ้นไปบนโฮตแล้วจะทำไงดี
2 เป็นระบบที่รองรับ MAC 100% เลยนะนี่
3 เป็นอะไรที่ทำให้รองรับ เข้ากับโฮตยากมาก
4 แก้ยากมาก
5 เป็นสิ่งที่น่าลองมาก เพราะไม่เคยเห็นปลั๊กอินใดๆ ที่รองรับ MAC 100% อย่างนี้เลย
6 ดิสคัสโฮต สามารถใช้ได้เลยรึเปล่า หรือว่าเราต้องลงส่วนเสริมนั้นอีก
7 ขอ License เพื่อเข้าร่วมทดสอบครับ

อรรฆพร,
granqq โพสต์ 2011-8-5 00:14:46
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2011-8-5 00:24:43
ส่งให้แล้วนะครับ
ทดสอบแล้วใช้งานได้ครับ
ฅนไทย โพสต์ 2011-8-5 00:38:46
อุ๊ย มีรูปเราด้วย 55555
mylookhin11 โพสต์ 2011-8-5 01:09:34
ขอบคุณมากๆ นะครับ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 19:10