Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2599|ตอบกลับ: 5

[UCenter] ติดตั้งไม่ผ่านตรงชื่อผู้ใช้ฐานข้อมูล..ทำไงดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
pon_jiji โพสต์ 2008-6-7 08:02:11 |โหมดอ่าน
ผมสร้างชื่อผู้ใช้สิทธ์ใน phpmyadmin แล้ว...ตรงที่ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกหมดก็ทำแล้ว...เข้า localhost ได้ไม่มีปัญหาครับ เข้าบอร์ใช้งานได้ จนถึงมาติดตั้งที่เซิฟจริง
ตอนติดตั้งก็ไปแก้ chmod เป็น 777 หมดแล้ว..แต่พอขั้นตอนต่อมา ไม่ผ่านครับ ...ลองอยู่หลายทีดูคู่มือ..ยังไงก็เข้าขั้นต่อไปไม่ได้ครับ...ช่วยทียังขาดอะไรอยู่ครับ..ตกขั้นตอนไหนไปช่วยทีครับ..ท่านผู้รู้..ขอบคุณครับ..
 เจ้าของ| pon_jiji โพสต์ 2008-6-7 15:20:26
ใจคอจะไม่มีใครมาตอบเลยเหรอครับ...เหอๆๆๆ..
new2007 โพสต์ 2008-6-16 18:04:35
นายต้องโพส ให้ละเอียดกว่านี้ดิคับ

งง กับคำถามมาก ๆ

แค๊บมาให้เห็นก็จะดีนะคับ
Nobody โพสต์ 2008-7-28 07:10:16
หมายถึงหน้านี้หรือเปล่า ที่บอกว่าชื่อผู้ใช้ไม่ผ่าน อะไรประมาณนี้

(ขออนุญาตใช้รูปของท่าน i~Designs จากกระทู้นี้นะครับ
http://discuzthai.com/bbs/thread-3028-1-1.html )

ถ้าใช่ละก้อ database password ของคุณยาวไป หรือมีตัวอักษรพิเศษหรือเปล่าครับ

ตอนแรกผมตั้ง database password ยาง ๑๖ ตัวอักษร และมี underscore (_) ๒ ตัว
และตั้ง admin password ยาว ๑๐ ตัวอักษร และมีจุด . ๑ ตัว
ทำอยู่ ๒ ครั้ง ก็ไม่ผ่านหน้านี้ได้
ก็เลยลองเปลี่ยน database password ให้เป็นตัวพิมพ์เล็กล้วน ๆ ยาว ๕ ตัวอักษร
และ admin password ยาว ๓ ตัว
ก็ผ่านไปได้ดีครับ

แต่ยังไม่ได้ลองกลับไปเปลี่ยน password ใหม่ว่า จะเอายาว ๆ และมีตัวอักษรพิเศษด้วยได้หรือเปล่า
phutnajub โพสต์ 2008-8-11 10:47:16
ก่อนอื่นคุณไปสร้างชื่อ ฐานข้อมูล ใน SQL หรือยังคับ
ถ้า  User   root   ส่วนมากจะไม่มีพาสเวิด น่ะครับ   ถ้าไม่แน่จัยว่ามี password หรือเปล่า ไห้เข้าไปที่ ชื่อฐานข้อมูลที่คุณสร้างขึ้นมา   แล้วดูที่ สิทธิ ครับ ผม  มีแค่นี้แหละ
yamfoley โพสต์ 2008-8-11 12:44:03
ของผมก็ลงไม่ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-4 01:40