Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4391|ตอบกลับ: 4

[Plugin6.0] สอบถามเรื่องห้องแต่งตัว AL8 หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
thaizeal โพสต์ 2008-6-8 12:27:10 |โหมดอ่าน
คือว่าผมได้เปลี่ยนสกินใหม่ แล้วทีนี้  การแสดงผลมันล้นออกมาด้านขวาในกระทู้ครับ ตามรูป~:10:~

ผมใช้สกินApple - Bugs Paradise
ของกระทู้นี้ครับhttp://www.cazdesign.com/forums/thread-869-1-3.html
และได้แก้โค๊ดตามที่บอกในกระทู้นี้ http://www.cazdesign.com/forums/thread-667-1-2.html
ทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว ทั้งใน templates/defualt และในเทมเพลทใหม่
ทุกอย่างไปได้สวย ติดอยู่ตรงนี้อย่างเดียวครับ ไม่ทราบว่าต้องโมตรงใหนบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม~:13:~

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2008-6-8 12:53:12

ตอบกลับโพสของ 1# thaizeal

ไปโมสกิน Apple - Bugs Paradise ด้วยครับ
ไฟลล์ไหนที่ซ้ำกับ Default และมีการแก้ไขทำเหมือนกันครับ
 เจ้าของ| thaizeal โพสต์ 2008-6-8 13:29:35
ครับ โมเรียบร้อยแล้ว ทุกไฟล์ มีไฟล์ซ้ำกันสามไฟล์คือ css , forumdisplay ,viewthread
แต่คิดว่าจะมีปัญหาใน viewthread ครับ เพราะโค๊ดข้างในไม่เหมือนกัน จึงอาจวาง $vimages ไม่ตรงกับที่บอกไว้ก็ได้ครับ
mastergtx โพสต์ 2008-6-8 15:54:39
รูปแบบสกินตัวนี้มันเหมือน dz 5 นะครับ มันน่าจะติดตั้งเหมือนกับ 5.5 นะในส่วน viewthread.htm

ปัญหาแบบนี้ผมเคยเจอใน 5.5 นะ จำไม่ได้แล้วว่าแก้ตรงไหน
6.0 น่าจะเป็น ในไฟล์ viewthread.htm นะ หรือ css.htm

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| thaizeal โพสต์ 2008-6-8 20:46:13
น่าจะใช่ครับสกินเป็นของ5.5 ใครพอรู้วิธีบ้างครับ~:1:~
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-21 19:39