Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2548|ตอบกลับ: 2

[Discuz6.1] โฆษณาแฝง จะเอาออกไงคับ

[คัดลอกลิงก์]
phraisohn โพสต์ 2008-6-22 15:39:45 |โหมดอ่าน
คือผมไปโหลด discuz 6.1 จากกระทู้ในเว็บนี้อ่ะคับ แล้วก็ติดตั้ง พอติดตั้งแล้ว ปรากฎว่ามีโฆษราแฝงเต็มไปหมดเลย ไม่รู้จะเอาออกยังไง
ผมเข้า admincp ก็ไม่เห็นส่วนจัดการโฆษณาอ่ะคับ

มีรูปให้ดูคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
An_ant โพสต์ 2008-6-22 17:15:53
คุณเข้าไปจัดการที่โฆษณา ลองค้นหาดู

ทำไว้ให้เป็นตัวอย่าง  ไม่รู้จะว่ายังไง

ลองตั้งกระทู้ บอร์ดดูก่อนเดี๋ยวคุณก็ถามอีก เมื่อเข้าไปดู ตามตัวอย่าง ถ้าไม่ต้องการก็ลบออก ถ้าจะแก้ไข ก็มีตัวอย่างให้ดู

นี่ยังดี คุณไม่โวยเสียก่อน
 เจ้าของ| phraisohn โพสต์ 2008-7-4 17:52:00
ไม่ได้คิดจะโวยหรอกครับ เผอิญเคยใช้แต่ 6.0 แล้วตรงส่วนจัดการโฆษณามันต่างจาก 6.1 ก็เลยไม่ทราบว่าต้องเข้าไปแก้ตรงไหน แต่ตอนนี้ทราบแล้ว ขอบพระคุณมากๆครับ

ปล. ที่ถามเพราะว่าไม่รู้จริงๆ และเคยกระทู้ที่มีคนเคยโพสต์ไว้ว่ามีคนแอบใส่โฆษณาแฝงใน code เลย ผมเองก็เลยรู้สึกสงสัยว่าเป็นใน code หรือส่วนจัดการโฆษณา แต่ถ้าถามมากไปแล้วรำคาญก็ต้องขอโทษด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-19 05:38