Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 19838|ตอบกลับ: 48

[X2] Plugin Imgshow Platform For DiscuzX2

[คัดลอกลิงก์]
mrkran โพสต์ 2012-4-5 00:41:21 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้าย 2012-4-5 00:41 โดย mrkran

Discuz ! Plugin
Name:        Imgshow Platform For DiscuzX2
Version:        Discuz! X2
Code:        UTF8
Author:        fyhao
Copyright:        Qxinnet Workshop
Site:        http://discuz.qxinnet.com
Language:        English
Description:        Imgshow Platform provides multimedia features in forum editor

ดาวน์โหลด

หลังจากที่เคยได้แจกปลั๊กอินมาแล้ว 3-4 ตัว ไม่เคยเรียกร้องให้กดบวก หรือเก็บเงินเลย
วันนี้คงต้องเรียกร้องกันหน่อยแล้ว เพราะมันมีแต่คนโหลด คำขอบคุณมันได้หายไปจากจิตใจกันหมด
แล้วพวกผม  จะมีกำลังใจ ที่ไหน ไปหาปลั๊กอินดีๆ น่าใช้ มาให้พวกคุณอีก หามาใช้เองไม่ดีกว่าเหรอครับ

แตกไฟล์ อัพขึ้นโฮส แล้วติดตั้งเหมือนกับปลั๊กอินอื่นๆ ทั่วไป
ติดตั้งแล้วอย่าลืมเปิดใช้งาน นะครับ

เลือกฟังก์ชั่นที่ต้องการเปิดใช้

หน้า Help ในส่วนของแอดมิน จะเป็นการอธิบายฟังก์ชั่นต่างๆ วิธีอัพเดทฟังก์ชั่น รวมถึงอัพเดทปลั๊กอิน

หน้า Help ในส่วนของสมาชิก จะเป็นการอธิบายฟังก์ชั่นต่างๆ วิธีป้อนค่าตัวแปรของแต่ละฟังก์ชั่น

หน้าโพสต์กระทู้ เห็นได้ทันทีในโหมดปกติ จะใช้ตัวไหนก็คลิกได้เลย

เมื่อคลิกแล้ว จะมีหน้าต่างขึ้นมาเพื่อป้อนค่าตัวแปร ใครไม่รู้จะป้อนค่าอะไร ให้กลับไปดูที่ Help

ปล.ไม่ได้แปลเป็นไทยให้นะครับ เพราะเห็นว่าคำอธิบายอังกฤษ ชัดเจนกว่า และใช้งานได้ไม่ยาก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 37จิตพิศัย +37 ย่อ เหตุผล
lifeguard + 1 ถูกใจ
hasi + 1 หลงรัก
neverclubza + 1 ถูกใจ
arcwand + 1 ถูกใจ
blackdragon + 1

ดูบันทึกคะแนน

jamskung โพสต์ 2012-4-5 01:11:48
ก็อยากได้แบบไทยน่ะคับ

แต่ไม่เป็นไรฮ่ะ เดี๋ยวแปลเอง อิอิ

ขอบคุณคับ
wert2 โพสต์ 2012-4-5 09:29:17
ขอบคุณมากครับ  ขอรับไปทดสอบก่อนนะครับ
dulyarut โพสต์ 2012-4-5 10:42:33
หามานานแล้ว แล้ว youtube ต้า ใส่แค่ http://youtu.be/NTnKmaURfHI นี่หลอ หรือ  ใส่หมดเลย http://youtu.be/NTnKmaURfHI
 เจ้าของ| mrkran โพสต์ 2012-4-5 11:26:00
ตัวนี้ความสามารถล้นเหลือครับ ใส่แค่ NTnKmaURfHI ก็ได้
เห็นคำว่า คีย์เวิร์ด มั้ยครับ สามารถใช้ คีย์เวิร์ด เช่น เท่ง กินตับ ได้เลย ลองดูครับ
maxjame5432 โพสต์ 2012-4-5 13:18:18
โชคดีจังที่มีคนทให้ กำลังเป็นที่ต้องการเลย ขอบคุณมากๆครับ
jaideejung007 โพสต์ 2012-4-6 09:49:53
แสดงว่าเจ้าของกระทู้ยังไม่ชิน ในเรื่องของยอดโหลดเยอะ แต่เม้นท์น้อย

สำหรับผม มันเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้วล่ะครับ

คห.ส่วนตัวผมๆ ว่า ไม่ซีเรียสเรื่องนี้ครับ เขาอยากจะขอบคุณหรือกดบวกหรือไม่ สุดแล้วแต่ท่านผู้นั้นจะทำครับ

เพราะคนเรา บังคับจิตใจกันไม่ได้ แต่สามารถแนะนำและชี้แจง ชักจูงได้

เอาเป็นว่า ถึงจะไม่มีเม้นท์ขอบคุณ แต่ขอให้เรานำสิ่งดีๆ นี้มาแจกให้กับเพื่อนๆ ดิสคัสไทย แค่นี้ถือว่า เราทำดีและน่ายกย่องมากแล้วครับ เรื่องอื่นไม่ต้องคิดมากครับ สู้ๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ ครับ  โพสต์ 2012-4-6 10:31
BKKBEER โพสต์ 2012-4-7 08:55:23
ขอบคุณมากครับผมสำหรับสิ่งดีีๆๆ
peemzaza28 โพสต์ 2012-4-7 23:26:39
ที่จริงน่าจะมีของMthai กับ Clipmass นะครับเนี่ย แต่ก็ขอบคุณครับ
IMGRECORD โพสต์ 2012-4-9 20:30:26
ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-24 10:54