Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4170|ตอบกลับ: 8

[X2] ขออภัย! ที่อยู่ IP ของคุณไม่ได้รับอนุญาต

[คัดลอกลิงก์]
gritgrit โพสต์ 2012-4-11 11:44:33 |โหมดอ่าน
ไม่ได้เป็นกับผมนะครับ เป็นกับสมาชิกในเว็บ เป็นหลายคนด้วย

ประวัติอาการ -..-

พอเข้าเว็บไซต์ มันก็จะขึ้นทันทีเลยว่า
" ขออภัย! ที่อยู่ IP ของคุณไม่ได้รับอนุญาต หรือแอคเคานต์ของคุณถูกปิดใช้งาน ไม่สามารถเข้าใช้งานเว็บไซต์ได้ "
จะเป็นเฉพาะคนที่ล็อกอินค้างไว้นะ ทำให้ไม่สามารถล็อกอินออกได้ หรือไม่สามารถกระทำอะไรในเว็บได้เลย

ผมเลยหาวิธีแก้ เลยให้เขาทดลองเปลี่ยนเบราเซอร์ไปลองอย่างอื่น สรุปว่าเข้าได้ครับ แต่พอล็อกอินก็เจออีก
" ขออภัย! ที่อยู่ IP ของคุณไม่ได้รับอนุญาต หรือแอคเคานต์ของคุณถูกปิดใช้งาน ไม่สามารถเข้าใช้งานเว็บไซต์ได้ "
ทำให้ไม่สามารถล็อกอินออกได้ หรือไม่สามารถกระทำอะไรในเว็บได้เลย

เลยให้ลองไปครบทุกเบราเซอร์ุทุกแบบ สรุปว่าว่าโดนทุกแบบ ทุกชนิดเบราเซอร์

ผมเลยให้ลองไปลบ รหัสผ่านที่ตั้งค่าไว้ ในตั้งค่าของเบราเซอร์ google chorme ดู สรุปว่าเข้าเว็บได้คับ แต่พอล็อกอินก็โดนอีก

- - ทำให้ผมสรุปได้ว่ามันเป็นที่ตัวไอดีเลย

ผมลองสืบหาราวเรื่อง จึงนึกขึ้นได้ว่า ก่อนสมาชิกที่เจออาการนี้จะเป็น ผมได้ไปเพิ่มเครดิตให้เขา ในหน่วยเงินต่างๆ เป็นจำนวนมาก จากกิจกรรมในเว็บบอร์ด แล้วคนที่ได้เงินจากกิจกรรมส่วนใหญ่จะโดนแต่ไม่ทุกคน แล้วก็บางคนที่ได้เงินแต่ไม่เป็น พอไปแลกเปลี่ยนเครดิตเป็นหน่วยเงินอื่น ก็เป็นทันทีเลย

ใครทราบบ้างคับว่าจะแก้ไขได้ยังไง !! ช่วยด้วยนะครับ T^T
 เจ้าของ| gritgrit โพสต์ 2012-4-11 11:50:45
ตรงที่ผมบอกว่าผมให้สมาชิกไปลบรหัสผ่าน ไม่ใช่นะครับ ผมให้สมาชิกไปลบคุกกี้ รวมถึงข้อมูลอื่นของไซต์และปลั๊กอิน หลังจากนั้นก็เข้าได้ครับ แต่พอล็อกอินก็โดนอีกอะแหละงับ
 เจ้าของ| gritgrit โพสต์ 2012-4-11 11:53:54
ผมลองปรับยศเขาให้เป็นสมาชิกของระบบดูครับ ปรากฏว่าพอล็อกอินแล้วหายครับ แต่ผมคงให้เขาเป็นไม่ได้ครับ - - จะแก้ไขยังไงดีครับเนี่ย ผมว่าเป็นที่ตัวกลุ่มสมาชิกแน่เลยครับ
MelOdY โพสต์ 2012-4-11 14:33:59
ID สมาชิกโดนเเบน ห้ามเข้ามั้งครับ

ผมก็ชอบเเบนสมาชิกอยู่บ่อย ๆ
 เจ้าของ| gritgrit โพสต์ 2012-4-11 14:42:22
ผมไม่เคยแบนสมาชิกเลยครับ เช็คดูแล้วก็ไม่ได้โดนแบนกัน
I~DiscuzX_Serie โพสต์ 2012-4-11 15:32:05
เครดิต มากเกินไป มั้ง

เพิ่มเนื้อหา (2012-4-11 15:33):
แล้วมันลดกลุ่มสมาชิกมั้ง
ZeroBlack โพสต์ 2012-4-11 18:01:32
ip โดนแบน                                
 เจ้าของ| gritgrit โพสต์ 2012-4-12 10:23:31
แล้วผมไปแบนเค้าตอนไหนหร่ะครับเนี่ย
icemanz โพสต์ 2012-4-19 19:40:58
ผมเคยเข้าเวปนึงครับ สมัครสมาชิกเสร็จ โพสต์ตามกติกาทุกอย่าง วันต่อมาโดนแบนครับ โดนแบนไอพีซะงั้น ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย ผมเลยไม่เข้าเวปนั้นอีกเลยครับ เพราะสมัครก็ไม่ได้อีก ไม่เข้าใจเหมือนกัน ปัญหาใหญ่นะครับเนี่ย

แสดงความคิดเห็น

นั้นหล่ะครับ สมาชิกในเว็บผมโดนอย่างนั้นเลย แต่ผมป่าวแบนเค้าเลยนะครับ  โพสต์ 2012-4-19 21:14
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-28 02:35