Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3258|ตอบกลับ: 8

[X2.5 RC&BETA] ปัญหามือใหม่ครับ แก้ไม่ได้ซักทีครับ ช่วยด้วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
kru-ae โพสต์ 2012-5-7 09:56:15 |โหมดอ่าน
                      ผมติดตั้ง  Discuz! X2.5  ได้แล้ว  ก็ทำการเพิ่มเมนูหลัก  ชื่อว่า หน้าหลัก  ผลที่ได้คือ admin  สามารถดูได้คนเดียว  บุคคลอื่น  หรือสมาชิกไม่สามารถเข้าดูได้  มันโชว์ข้อความว่า

ขออภัย หมวดหมู่ที่คุณต้องการดูถูกปิด

หากเบราว์เซอร์ของคุณไม่มีการตอบสนองใดๆ กรุณาคลิกที่ลิงก์นี้

ซึ่งผมได้ตรวจสอบแล้วว่าสั่งให้สามารถเผยแพร่ได้  (ใช้งาน)   แต่กลับดูไม่ได้  ดูได้เฉพาะ  admin   แก้ปัญหายังงัยครับ  มือใหม่แก้ไม่ได้ซักทีเลยครับ

วิธีติดตั้งผมทำแบบนี้ครับ  (ช่วยดูหน่อยนะครับ ไม่รู้ว่าพลาดตรงไหน)

1.สร้าง บทความ หน้าแรก ที่ พอร์ทัมก่อน

2. จากนั้นก็กำหนดให้ เผยแพร่หรือแสดงหมวดหมู่นี้ต่อสาธารณะ ได้

3.หลังจากนั้น ไปที่เมนูรูปแบบ  สร้างเมนูหลักขึ้นมาใหม่ชื่อว่า หน้าหลัก

กำหนดลิงค์ไปที่บทความที่สร้างก่อนหน้านี้

4.ทดสอบการสร้าง  adming เข้าไปดูได้ปกติไม่มีปัญหา

5. แต่ บุคคลทั่วไป  และสมาชิกเข้าดูไม่ได้ครับ

บุคคลทั่วไป

สมาชิก

ขอผู้รู้ช่วยชี้ทางสว่างให้ทีนะครับ   

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
MinT โพสต์ 2012-5-7 12:43:37
ไม่ไปดู สิทธิ์การเข้าถึงว่ามีใครบ้างครับ..
 เจ้าของ| kru-ae โพสต์ 2012-5-7 16:50:12
ไปที่เมนูไหนครับ  ลองดูหลายรอบแล้วครับ
Mr.Jak โพสต์ 2012-5-7 16:56:01
ไม่แน่ใจว่าเป็นบัคหรือเปล่านะครับ ลองเลือก "เผยแพร่" เป็น ไม่ ดูครับผม

เจ้าของ| kru-ae โพสต์ 2012-5-7 16:57:02
ล่าสุด  เข้าไปดู สิทธิ์การเข้าถึง  ของหน้าแรกแล้วไม่มีใคร  แต่พอลองเพิ่มชื่อสมาชิกไป  ก็ดูได้ครับ  คำถามครับ  ถ้าต้องการให้บุคคลทั่วไป ดูได้โดยที่เราไม่ต้องไปจำกัดสิทธิ์  ทำยังงัยครับ
thanarack โพสต์ 2012-7-15 00:21:10
ผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน
nomyenro โพสต์ 2012-7-23 08:16:52
รู้สึกจะบัคนะครับ น่าจะเป็นการสลับตำแหน่งของ คำแปล

ปิด:   
     ใช่     ไม่        ถ้าเลือก ใช่ หรือปิดหมวดหมู่นี้ จะสามารถดูหมวดหมู่นี้ได้เฉพาะผู้ดูแลระบบเท่านั้น

ตรงส่วนนี้ให้เลือกเป็น ใช่ ในแอดมินจะมองว่าเราปิด แต่จริๆมันเปิด(พอดีไปดูในฐานข้อมูลมาเลยรู้)
 เจ้าของ| kru-ae โพสต์ 2012-7-27 15:04:28
ขอบคุณมากครับ
rokaisakkon โพสต์ 2012-7-30 00:02:03
nomyenro ตอบกลับเมื่อ 2012-7-23 08:16
รู้สึกจะบัคนะครับ น่าจะเป็นการสลับตำแหน่งของ คำแปล
...

รบกวน แจ้งไปที่ทีมแปล ภาษาด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 18:05