Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4117|ตอบกลับ: 4

[X2] สอบถามเรื่องเเนบไฟล์เกี่ยวกับ phpmyadmin

[คัดลอกลิงก์]
nak6586 โพสต์ 2012-7-3 17:20:14 |โหมดอ่าน

ตามหัวข้ออ่ะคับ ก็คือ

ผมพิมพ์ให้มันเป็น0คับ เพื่อให้ไม่จำกัดน่ะคับ เเล้วก็พอลอง อัพไฟล์ rar ขนาดประมาณ 200MB ก็ไม่ได้มันบอกใหญ่เกินไปเลยมาอ่านดู

เขาบอกให้เข้าไปดู ที่ PHP ว่าเราจำกัดไว้เท่าไหร่ ผมเลยอยากถามว่าเข้าไปดูที่ไหนคับเเละเเก้ไขยังไง พอดีจะลอง อัพโหลดเข้าเซิฟตัวเองอ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| nak6586 โพสต์ 2012-7-4 06:57:51
ช่วยหน่อยคับ อยากอัพวีดีโอลงเอง คับ

เเล้วก็ อีกคำถามนะคับ ถ้าอัพไฟล์ ลงเซิฟเวอร์เราเอง มันจะกินอะไรคับ
พื้นที่ไดล์ของเว็บ หรือ เเบนวิต คับ
jaideejung007 โพสต์ 2012-7-4 12:44:27
เขาบอกให้เข้าไปดู ที่ PHP ว่าเราจำกัดไว้เท่าไหร่ ผมเลยอยากถามว่าเข้าไปดูที่ไหนคับเเละเเก้ไขยังไง พอดีจะลอง อัพโหลดเข้าเซิฟตัวเองอ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ
ถามผู้ให้บริการโฮสต์ที่คุณใช้อยู่นะครับว่า สิทธิ์ในการอัพโหลดไฟล์ขึ้นโฮสต์ จำกัดไว้ที่เท่าไหร่ หากเป็น VPS เช็กได้จาก ไฟล์ php.ini ดูตัวแปรนี้
  1. upload_max_filesize = xM
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
X คือ ตัวเลขที่คุณจะกำหนดให้อัพโหลดได้เท่าไหร่

เเล้วก็ อีกคำถามนะคับ ถ้าอัพไฟล์ ลงเซิฟเวอร์เราเอง มันจะกินอะไรคับ
พื้นที่ไดล์ของเว็บ หรือ เเบนวิต คับ

อัพไฟล์ขึ้นเซิร์ฟเวอร์ จะกินพื้นที่เว็บครับ
แล้วก็ จะมีการใช้แบนด์วิธด์ในระหว่างที่ดาวน์โหลดไฟล์นั้นๆ ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
nak6586 + 1 ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| nak6586 โพสต์ 2012-7-5 21:36:05
jaideejung007 ตอบกลับเมื่อ 2012-7-4 12:44
ถามผู้ให้บริการโฮสต์ที่คุณใช้อยู่นะครับว่า สิทธิ์ใ ...

ขอบคุณมากครับ สงสัยว่าผม ไม่ได้เช่า เเบบ VPS อ่ะคับ คือ เจ้าของ โฮสเป็นคนกำหนดใช่ไหมคับ??

เเล้วก็ ถ้าเช่า VPS มันดีมากไหมอ่ะคับเเนะนำหน่อย (เหมือนเช่าเครื่องเเล้วเรากำหนดเองใช่ไหมคับ)เดกไม่เคยอ่ะคับ

ขอบคุณมากคับ พอดีอยากอัพของลงเว็บเองเลยอ่ะคับยังไงก็เเนะนำหน่อยนะคับ เช่นว่า VPS กับ ธรรมดา ดีหรือต่างกันยังไง ใช้ยังไง อะไรเเบบนี้อ่ะคับ เเต่ถ้าไม่ว่าอธิบายก็ไม่เป็นไร เเค่ตอบข้างบนก่ะ ขอบคุณมากล่ะคับ
jaideejung007 โพสต์ 2012-7-6 08:30:13
nak6586 ตอบกลับเมื่อ 2012-7-5 21:36
ขอบคุณมากครับ สงสัยว่าผม ไม่ได้เช่า เเบบ VPS อ่ะคับ ค ...
VPS กับ Host ต่างกันยังไงคับ
http://www.thaiseoboard.com/index.php?topic=142145.0

ขออันเชิญคลิกที่ลิงก์ด้านบนด้วยเถิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-1 19:42