Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4190|ตอบกลับ: 13

[X2.5] แค่อยากระบายให้คนอื่นฟัง

[คัดลอกลิงก์]
xclassix โพสต์ 2012-7-24 17:29:00 |โหมดอ่าน
จ้างทำงาน   คนทำบอก 10 วัน  ราคา 500  เหมือนเว็บของคนทำทุกอย่าง และพอร์ทัลด้วย

วันเวลาเลยกำหนดงานไม่ได้อะไรเลย จนมาวันนั้นผมมาโวยวานขอเงินคืนแต่เขาบอกเอาเงินคืนไม่ได้เนื่องจากเขาทำพิ้นหลังเสร็จอ่าผมก็ไม่ได้ว่าผมบอก ติดตั้งให้ดูหน่อย 1-2 วันเขาถึงมาติดตั้งให้ดู มันหมายความว่าไงครับที่คุณอยู่ๆทุกๆวันอยู่แล้ว แล้วผ่านไป 5-6 วันผมมาขอให้ดำเนินงานไรต่อแต่เขาบอกว่าต้องการอะไรอีก เขายังบอกว่าพอร์ทัลคุณต้องเป็นคนทำเองทั้งที่วันนั้นผมบอกให้เขาทำเหมือนทุกอย่าง แต่เขาไม่ได้บอกผมในวันนั้นให้ทำเอง สุดท้ายผมเลยพูดอย่างโมโห ทำแค่พิ้นหลัง ก็เลยจบตรงนี่   เขาใช้คำตอนผมโมโห มาจบงานทุกอย่าง จบ
iiimouiii โพสต์ 2012-7-24 17:31:17
 เจ้าของ| xclassix โพสต์ 2012-7-24 17:36:43
อ่้าครับ ผมแค่ระบาย ส่วนเรื่องที่คุณให้รูปผมก็เขียนไปแล้ว ไม่ได้อ่านหรอครับ
iiimouiii โพสต์ 2012-7-24 18:06:49
เหมือนว่าที่พูดมามันจะไม่ตรงกับหลักฐานที่ผมมีอยู่เลยนะครับเป็นเว็บมาสเตอร์จะทำอะไรไม่ควรโกหกสิครับ
- เขาบอกเอาเงินคืนไม่ได้เนื่องจากเขาทำพิ้นหลังเสร็จอ่าผมก็ไม่ได้ว่าผมบอก ติดตั้งให้ดูหน่อย 1-2 วันเขาถึงมาติดตั้งให้ดู
( อันนี้ขอแย้งหน่อยครับ : ในวันเดียวกันที่คุณขอให้ผมลให้ดูผมก็ติดตั้งให้คุณดูเลยครับ )
- แล้วผ่านไป 5-6 วันผมมาขอให้ดำเนินงานไรต่อแต่เขาบอกว่าต้องการอะไรอีก เขายังบอกว่าพอร์ทัลคุณต้องเป็นคนทำเองทั้งที่วันนั้นผมบอกให้เขาทำเหมือนทุกอย่าง แต่เขาไม่ได้บอกผมในวันนั้นให้ทำเอง
( อันนี้ก็ขอแย้งด้วยครับ : คือที่จะให้ดำเนินการต่อนั้นผมเองได้ทำการติดตั้งสกินให้คุณไปแล้วติดตั้งเรียบร้อยแล้ว แล้วผมก็บอกคุณแล้วด้วยว่าทำเสร็จแล้วนะครับแค่นี้โอเคนะ คุณก็ตอบกลับมาเองว่าโอเค เท่านี้ก้คือเสร็จงานทำสกินของผมแล้ว แล้วมาวันนี้คุณจะมาบอกให้ผมทำให้ แล้วที่จะให้ทำให้นี่คือตัวที่ผมติดตั้งให้คุณคุณลบทิ้งเอง )

ปล. ถ้าจะขอให้ติดตั้งให้ใหม่ก็ขอกันดีๆสิครับ และทำไมต้องบิดเบือนคำพูดของคุณจากความเป็นจริงด้วยครับ
ปล2. ผมมีหลักฐานจากทุกคำพูดของผมนะครับ

ฝากทิ้งท้ายไว้ด้วยนะครับ เว็บมาสเตอร์ที่ดีควรพพูดแบบจริงใจไม่ใช่บิดเบือนความจริง
iiimouiii โพสต์ 2012-7-24 18:42:23
ขออีกนิดครับลืมแย้งตรงนี้
- จ้างทำงาน   คนทำบอก 10 วัน  ราคา 500  เหมือนเว็บของคนทำทุกอย่าง และพอร์ทัลด้วย
( ผมบอกด้วยหรอครับว่าพอทัลด้วย ? )

หรืออันนี้เป็นเพราะคุณพิมเพิ่มขึ้นมามาเองเพื่อบิดเบือนความจริงอีกแล้ว ?
 เจ้าของ| xclassix โพสต์ 2012-7-24 18:59:17
ไหนๆครับหลักฐานพูดคุยทาง msn ผมอยากได้อ่า เอามาหน่อยสิ
iiimouiii โพสต์ 2012-7-24 19:20:01
- http://awesomescreenshot.com/06bbbc37d
อันนี้คือหลักฐานในข้อแรกที่ผมแย้งไป คือเขา Pm มาบอกผมให้เร่งๆงานหน่อย ผมก็ตอบกลับไปว่าอะไรซักอย่าง
( อันนี้จำไม่ได้ว่าตอบว่าไรเพราะลบทิ้งไปแล้ว ) พออีกวันมา Pm มาอีกฉบับนึงมาขอให้ผมคืนเงินจากนั้นผมก็คุยกับเขาผ่าน Msn ประมาณว่าผมลงสกินให้แล้วนะ Ok มั้ย

อีกอันที่ผมแย้งไปเรื่องพอทัลที่เขาบอกว่าผมตกลงกับเขาว่าจะให้พอทัล
-

แต่ผมพยายามหาในบันทึกสนทนาแล้วนะครับไม่มีเลยครับที่เราตกลงกันเรื่องพอทัล
iiimouiii โพสต์ 2012-7-24 19:37:56
เดียวไว้ว่างๆผมจะเอาภาพจากบันทึกการสนทนาทั้งหมดมาให้ดูนะครับ
rokaisakkon โพสต์ 2012-7-30 00:22:37
จำไว้ ถ้าเราถามว่า ต้องการอะไร แบบไหน

เขาตอบกลับมาว่า แล้วแต่ ขอสวย ๆ

ให้เลิกรับงานได้เลย มีปัญหา ชัวว์  ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่เจอมากับตัว เลยอยากเตือน ทั้งคนจ้างและคนรับ ว่าให้ ระบุ ขอบเขตงานให้ครบถ้วน

ส่วนกรณี นี้  คนจ้าง ไม่น่าจะจ่ายเงินครบ นะครับ  จ่าย ครึ่งหนึ่ง หรือ 30% อะไรก็ว่าไป พอ เสร็จแล้ว โอเคตกลงกันได้ ค่อยจ่ายครบ น่าจะดีกว่า ไม่งั้น ปัญหาเกิด
mindindy โพสต์ 2012-7-31 15:58:46
OK เลยครับ ผมเข้าใจคุณทั้งสองคนเลย เข้าใจคนที่ทำ ว่ามันอยากลำบากมากกว่าจะได้งานแต่ละอย่าง ซึ่งพอเราทำออกมาแล้วถูกใจคนทำ แต่อาจจะไม่ถูกใจคนจ้าง  เข้าใจคนจ้าง ว่าคุณก็อยากได้งานตามความคิดของคุณที่ตั้งคอนเสปเอาไว้แต่พอเขาทำออกมาคุณก็อยากที่จะแก้ตรงนั้นตรงนี้  ผมว่าคุณทั้งสองคนไปคลียกันดีดีนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-19 23:41