Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 5578|ตอบกลับ: 1

อยากทราบส่วนในการปรับแต่งของหน้าบอร์ดตามภาพเลยครับ

[คัดลอกลิงก์]
bestdekdee โพสต์ 2012-8-23 16:04:30 |โหมดอ่าน
ปรกติจะมีคนดูแลจัดการให้น่ะครับ แต่พอต้องทำเองผมก็ไม่รู้ว่าในหลายๆ ส่วน เช่นตามภาพนี้ต้องปรับจากตรงไหนบ้าง

ตามรูปคือ..

1. รูปจากกระดาน - สามารถเซ็ตค่าเองได้มั๊ยครับ? อยากเซ็ตให้มันโชว์เฉพาะรูปภายในห้องใดห้องหนึ่ง(ของบอร์ด) โดยไม่ใช่แบบที่โชว์รูปทั้งหมดที่คนอัพโหลด

2. ความเคลื่อนไหว - มักมีปัญหาที่จู่ๆ ก็หายไปเลยโดยไม่มีสาเหตุ คือ ไม่ได้ไปปรับแก้อะไรเพิ่มแต่วันนึงพอเข้ามาก็หายไปแล้ว ให้เพื่อนที่ช่วยลงระบบให้แก้ เค้าก็ตอบว่าไม่รู้แน่นอนเหมือนกัน แต่ก็แค่ลองปรับนู่นนี่ดูหลายๆ อย่าง แล้วจู่ๆ มันก็มาใช้ได้เอง เลยอยากได้ที่ชัวร์ๆ น่ะครับ

3. กระทู้ใหม่, กระทู้ล่าสุด, กระทู้นิยม, กระทู้สำคัญ - tab พวกนี้เราสามารถเพิ่ม หรือลดได้หรือไม่ครับ? และถ้าทำได้อยากจะเพิ่มและเซ็ตค่าใหม่ลงไปต้องทำที่ไหนยังไง

4. ข้อความ ที่เป็นคติ ด้านบนหัวชื่อ "รูปจากกระดาน" - ตั้งใจอยากจะเขียนเพิ่มไปเองบ้าง แต่ไม่รู้ว่าต้องไปเซ็ต หรือใส่ค่าเพิ่มที่ไหน

ขอโทษที่อาจจะถามเยอะไปนะครับ พอดีผมเองรู้สึกแย่ว่าเรามาดูแลบอร์ดแต่ต้องฝากเพื่อนมาทำงานตรงนี้ให้ตลอด เค้าเองก็ไม่ค่อยว่าง ผมก็เลยอาจจะถามเยอะๆ เพื่อเวลามีปัญหาจะได้ปรับแก้เองได้บ้างน่ะครับ ยังไงขอบคุณผู้ี่ที่มาช่วยตอบทุกคนด้วยนะครับผม

ด้านล่างนี้เป็น Link หน้าเว็ปครับ เผื่อจะต้องดูประกอบอีกที
Link: http://kidcardth.net/bbs/

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| bestdekdee โพสต์ 2012-8-29 00:01:15
ง่ะ... ไม่มีคนรู้เลยเหรอครับ ช่วยผมทีๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-23 21:25