Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2955|ตอบกลับ: 0

[FW Mail] ใครพิมพ์ไม่ตรวจทาน อ่านทางนี้

[คัดลอกลิงก์]
giggog โพสต์ 2007-11-7 22:15:24 |โหมดอ่าน
? " ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ" * Y5 }9 g- O( g& ]. `% e) |0 I

. L  w% W  A$ S. T4 S3 ?& X! P$ V& d5 t# R. u7 ^( j5 o, C) v
? " แฟนเป็นคนเสียวดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ" ; `. M  U  S; X0 s3 v: a

4 Y* O( A! j+ q7 M7 N8 P+ l; Y" p# f5 V8 s
? " กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอมใครง่าย ๆ"
( h4 v3 g$ [& s0 y* Q& U
$ K( p* @! ]6 s+ P  g7 ?; l, f. K
? " มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดีครับถึงจะไม่น่าเกลียด" $ a8 P2 L' e, Q8 ]; {' E; H! Z
& L; [; p- e% V% O
1 G4 ?7 s* g. a' ^' h
? " สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุน~เซ็นเซอร์~ นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะรู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ"
! H  t: k3 Q/ p) r% o7 o  J( l
# e. G! A. l9 C" J- z
5 t' A7 w  M4 V? " ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย" 5 R' s0 F% r+ D2 w8 U

4 |1 L4 R2 B4 ~+ v. B. A8 g" E9 i& l
? " ถ้าพิจารณาความเสี่ยวแล้วคาดว่าคุ้มถ้าลงทุนต่อไป"   Q& D* P, _; k0 g' D  }/ n6 e/ U, b

# C( ^/ t6 y7 E5 B7 r' M7 V; d! f& `2 m) ^' g! V" z
? " เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ"
  O8 `. J' w/ E7 Q8 b, Q) d0 d8 X" E+ H: X
& Z8 p1 ~' j' g, h4 H1 y
? " เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย"
& w" p; F" \) e$ O* e; G  w2 P, ]8 v1 o; V  k

# \  G* n4 t/ r" {+ r0 I? " อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ"
3 N8 t  ~! z/ v' ]2 `* E
. b0 f" E# h  u( L: H3 O3 R
- A9 F3 }, [/ L- ~4 b% R$ i? " ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ ( ^2 b" V# Z* u3 ?  j4 U# M" T* f

]. R* a' n' M2 L2 y# N# `! }) G/ B, L
ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ" ' K% z% e: \* d$ Y' ?7 {+ Y3 ~, x
( m+ _; Y) k4 V1 \5 q- v% x. ]
' D! W6 \$ U8 o, l# o  e/ ?
? " พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ" ( I3 J8 \3 J: M9 x1 c' d* [7 r; A$ T. T
& v, @+ H3 ~3 d) i; t1 ?* \" f
5 M( I0 [/ E& n! C7 `7 g
? " อาจารย์คะ ปีนี้ข้อสอบวิทย์จะเน้นอกเรื่องอะไรคะ หนูจะได้เตรียมตัวมาแต่เนิ่น ๆ"
3 h2 |+ Q3 S. t9 x, K" a9 J" q6 {( N6 j/ [2 J9 \: e) E3 K
6 P% k- Q; R' C* N3 D
? " ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย  วันก่อนไปกินกับนายฝรั่ง หลายคน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ" 7 t2 M' I+ q, j* w# d$ g. [
$ h/ a. Z( L, w
5 N  w* p' a9 t6 y# |- [6 Q
? " ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย" 9 z/ ~# ^# i: K. x2 q

2 H# k( k- p, k) C: L/ A! |5 X  T0 O' g5 v1 A' p
? " ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่ หมาเปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย" 6 y4 s7 R, d0 s- S; _7 m

; f) y& }! }7 ?* m# b
( ~1 c- x$ `) b- J? " หนูแอบชอบเค้าอยู่ ทำไงหนูถึงจะได้รูถ่ายของเค้าคะ"
9 w' ?4 O5 ^) j- Z* x' Q
* T6 u! W! v( m/ c& J* l5 ]! `, |6 i
? " แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4" x 6" นี่จะเล็กไปมั้ยครับ"
: o/ x- r# \! f( N
% p) }! o; T% w$ E7 y3 s- S9 Z' ?( f
? " จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-5 19:31