Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 6177|ตอบกลับ: 5

[X2] ขอความช่วยเหลือครับมีปัญหา ตั้งกระทู้แล้วรายละเอียดที่ใส่ลงไปมันไม่แสดง

[คัดลอกลิงก์]
topwoilz โพสต์ 2012-10-15 17:31:55 |โหมดอ่าน
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ

คือสมาชิกเขาตั้งกระทู้ ใส่รายละเอียดเรียบร้อย พอกดตั้งกระทู้แล้ว ข้อมูลมันก็ไม่แสดงแบบในภาพเลยครับ

ปัญหานี้มันเป็นๆ หายๆ แล้วแต่อารมณ์มัน

อยากจะขอความช่วยเหลือจากคนเก่งๆหน่อย จนปัญญาจริงๆครับ

ปลั๊กอินก็มีแค่ Chat 2th เท่านั้นครับผม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| topwoilz โพสต์ 2012-10-15 17:48:27
แก้ได้แล้วครับผม
mrkran โพสต์ 2012-10-15 18:51:39
topwoilz ตอบกลับเมื่อ 2012-10-15 17:48
แก้ได้แล้วครับผม

แก้ได้แล้ว แต่ทำไม ไม่บอกสาเหตุ และวิธีการแก้ไข ไว้ด้วยหละครับ
เผื่อวันหลัง คนที่เจอปัญหาแบบนี้ จะได้หาวิธีแก้ได้ถูก

ไม่ใช่ มาถาม แล้วพอแก้ไขได้ ก็แค่บอก แก้ไขได้แล้ว หรือ ขอปิดกระทู้
 เจ้าของ| topwoilz โพสต์ 2012-10-16 16:29:49
ผมก็ไม่แน่ใจอะครับว่าคนอื่นจะเป็นรึเปล่าก็ลองๆทดสอบดูครับ

โพสต์ Email พอตั้งกระทู้มันจะครอบลิงค์ Email เป็น อีเมล

พอกดตั้งกระทู้ รายละเอียดมันก็จะไม่แสดงขึ้นมาเลยครับ

ผมก็เลยทำแบบนี้ เข้าไปที่ source/function เปิดไฟล์ function_discuzcode.php

ค้นหา + แล้วลบออก
  1.                 if(strpos($msglower, '[/email]') !== FALSE) {
  2.                         $message = preg_replace("/\[email(=([a-z0-9\-_.+]+)@([a-z0-9\-_]+[.][a-z0-9\-_.]+))?\](.+?)\[\/email\]/ies", "parseemail('\\1', '\\4')", $message);
  3.                 }
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
ค้นหา + แล้วลบออก
  1. function parseemail($email, $text) {
  2.         $text = str_replace('"', '"', $text);
  3.         if(!$email && preg_match("/\s*([a-z0-9\-_.+]+)@([a-z0-9\-_]+[.][a-z0-9\-_.]+)\s*/i", $text, $matches)) {
  4.                 $email = trim($matches[0]);
  5.                 return '<a href="mailto:'.$email.'">'.$email.'</a>';
  6.         } else {
  7.                 return '<a href="mailto:'.substr($email, 1).'">'.$text.'</a>';
  8.         }
  9. }
ลบเสร็จแล้วเพิ่ม BBcode / ชื่อ: email / ติ๊ก (ใช้งาน) / แสดงไม่ติ๊กครับ / และ Edit

ใส่ Code:
  1. <a href"mailto:{1}">{1}</a>
ตัวอย่าง:
youmail@hotmail.com

รายละเอียด:
ใส่ Email ลงไป

จำนวนช่องที่ให้ใส่ข้อมูล / โค้ด / ID:
1

จำกัดสิทธิ์:
อันนี้แล้วแต่กำหนดของแต่ละคนครับ

เสร็จและครับผม

ลองโพสต์ Email ดูนะครับเผื่อจะเจอปัญหานี้กัน
granqq โพสต์ 2012-11-22 23:16:21
ZZZzzzzZZZ
supadett โพสต์ 2014-3-12 06:59:24
พี่ครับแล้วถ้าจะใส่ Video Youtube  นี่ใส่ยังไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-28 16:24