Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3069|ตอบกลับ: 10

[X2.5] [ชี้แจง] เรื่อง Hender (เมนูส่วนบน) ที่ถูกกล่าวหาว่า Copy - Z4nime

ปิด [คัดลอกลิงก์]
bongunza โพสต์ 2012-12-4 11:37:04 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongunza เมื่อ 2012-12-4 16:40

จบประเด็นแล้วครับ

ขอโทษที่รบกวนพื้นที่ในการเครียกันทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

อย่างที่บอกถ้ามีรอบที่ 2 ไม่ว่าจะต่อหน้าหรือลับหลังอาจจะเกิดประเด็นนี้ขึ้นมาในรอบที่ 2

ถ้าไม่มีประเด็นนี้จะเงียบและปล่อยตกไปครับเพราะเราเข้าใจกันแล้วในรอบนี้

แต่ไม่ใช้ว่าจะไม่มีรอบต่อไปถ้ายังสร้างปัญหาให้กับทางผมอีก !

ขอบคุณพื้นที่ Discuzthai อีกครั้งนะครับ ^^
 เจ้าของ| bongunza โพสต์ 2012-12-4 16:20:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongunza เมื่อ 2012-12-4 16:22
therightkung ตอบกลับเมื่อ 2012-12-4 16:09
คุณบอกเดือด? แล้วที่คุณโพสลงเพจของคุณเหมือนกล่าวหาก ...

รับทราบว่าคุณขอโทษแล้ว

สรุปพอกันทั้งคู่เราก็เสียหายกันทั้งคู่

ผมขอกล่าวอะไรสักนิดก่อนจะจบประเด็นนี้ครับ

ถ้าไม่จบผมก็พร้อมลากผู้เกี่ยวข้างที่คุณอ้างว่าผมไปเจาะเว็บเขาโดยเป็นความจริงหรือไม่ ?

ไม่สามารถพิสูจน์ได้แต่คำพูดของคุณที่กล่าวออกมาจากปากพร่อย ๆ ของคุณนั้น

หลักฐานมีตามภาพแล้วอย่างที่ผมบอกได้เลยว่าไม่สมควรทำแบบนี้

และถ้ายังไม่จบเรื่องการไปพูดในห้อง Chat ของเว็บคุณ หรือ ที่อื่น ๆ แม้คุณจะกล่าวไปว่า

สิทธิของคุณที่จะพูด ผมก็มีสิทธิของผมที่จะมาประจานต่อเช่นกันถ้าคุณไม่หยุด !

บอกมาแค่ว่าจะจบหรือไม่จบประเด็นนี้ ผมก็ขอโทษเช่นกันในเรื่องการประจานเราเองก็พอกันทั้งคู่

ถ้าคุณยังไม่จบผมยังปักหมุดใน Facebook ไว้อยู่เช่นกันถ้าบอกจบผมจะไปลบออกให้

และ Lock กระทุ้ในเว็บผมเพื่อไม่ให้เกิดประเด็นร้าย แต่จะไม่ลบออกเพราะ

ประเด็นนี้อาจจะเกิดขึ้นมาได้ซ้ำ 2 ถ้าผมไปพบเห็นการกล่าวหาพูด ปากพร่อย ๆ ของคุณต่ออีกก็จะเกิดประเด็นอีก !

ดังนั้นฝากเอาไว้คิดครับถ้าจะด่าใครชี้แจงให้จบประเด็นแล้วจริงเท็จค่อยมาด่าครับ

ไม่งั้นมันจบเรื่องนี้ไปนานแล้วตามที่ผมบอก !

therightkung โพสต์ 2012-12-4 14:48:10
เนื่องจากโพสในเฟสบุค ผมแค่ถามคำถามมันเปนประโยคคำถาม มันว่าจริงหรือเท็จ คุณก็ตอบเท็จอะไรงี้ มันก็ไม่มีปัญหาแบบนี้หรอกครับ คุณจะเดือดทำไม ส่วนผมก็ขอโทดคุณไปแล้วด้วย

ส่วนเรื่องสกินเค้าพูดกันจบไปนานแล้วครับในกระทู้ ว่าผมทำขึ้นมาเอง
http://forum.discuzthai.com/thread-34781-1-1.html

ส่วนเรื่องแชทผมก็ได้มาจาก ท๊อป( l3eil3oy ) ก่อนที่เค้าจะนำมาแจกในนี้เสียอีก
ซึ้งผมมาทำเพิ่มด้วยแล้วให้คุณ I~DiscuzX_Serie ช่วยทำเรื่อง media youtube ให้ด้วยครับ
 เจ้าของ| bongunza โพสต์ 2012-12-4 15:26:32
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongunza เมื่อ 2012-12-4 15:37

[quote]therightkung ตอบกลับเมื่อ 2012-12-4 14:48 http://www.z4nime.com/thread-6167-1-1.html

แล้วเรื่องที่ไปคุยเมาส์ในบอร์ดของคุณล่ะสิทธิของคุณว่างั้น

งั้นรอบนี้สิทธิของผมบ้างในบอร์ด Discuzthai ที่สักสิทธิแห่งนี้

คุณบอกคุณจบแล้วทั้งที่มาแอบด่าผม มันสมควรเหรอ ตอบมาให้ตรงประเด็น !

คุณจะบอกว่าคุณพูดได้โดยชื่อเสียงของคน ๆ นั้นเสียแล้วมันเป็ฯ สิทธิ์ของคุณ คุณไม่ผิด ?

รูปมีอะไรมีคุณคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ควรทำแล้วหรือ

ตอบคำถามนี้ให้ผมด้วยในคำถามนี้ ?

คุณเอาอะไรมาอ้างมาพูดว่า Hender ผมไป Copy หรือเจาะหรือขโมยคุณมา

คุณได้อ่านสิ่งที่ผมเขียนไปให้หรือไม่แหล่งที่มาที่สอนการทำ CSS และรูปที่ผมอ้างการทำมา

ถ้าจะให้ผมตอบเท็จ ผมว่าคุณควรแกตาอ่านที่ผมเขียนไปก่อนนะครับ

ตอบคำถามนี้ให้ผมด้วยอีก 1 คำถาม ?

ที่กล่าวหาว่าผมเจาะเว็บ knom นั้นเอาอะไรมาพูดครับแล้วรู้ได้ไงว่าผมเจาะจริง

วิน knom คนรู้จักผมใช้ สกิล ATi_Dz จากที่ผมใช้โมมาเช่นกันผมรับไมไ่ด้ในจุด ๆ นี้

ตอบคำถามนี้ให้ผมด้วยอีก 1 คำถาม ?

หรือว่าสิ่งที่คุณ Design By Z4NIME  Chat เอย อะไรเอยของ 2TH นั้น

คุณบอกว่าคุณ ท็อป (l3eil3oy) นั้นให้คุณมาแล้วคุณถามคุณ ท็อป (l3eil3oy) แล้วหรือยัง

ว่าเขาอนุญาตให้ใส่  Design By Z4NIME ได้ ?

ส่วนเรื่องการขอโทษผมจะขอรับไว้ครับแต่การที่คุณมาว่าผมแบบนี้แล้วทั้งที่ผมอยู่เฉย ๆ

1. ถ้าไม่เอาไปเมาส์ต่อในเว็บคุณเมื่อคืนนี้ผมอยากจะบอกว่าผมไม่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาแน่นอน
ข้อความพร้อมรูปมันมีอย่าแถถ้าแถก็แถให้ดี ๆ มีเหตุและมีผลด้วยนะครับ
เพราะเรื่องของเรื่องคือการด่าเว็บผม OK คุณจะบอกว่าสิทธิของคุณ งั้นสิทธิของผมบ้าง
ในการพูดความจริง รูปภาพ มันก็เป็นความจริงที่จะมัดตัวแล้ว โปรดอย่าดริฟ แถ !

2. ถ้าคุณไม่รู้จริงว่าผมโมเองหรือไม่ หรือคุณคิดไปเองว่า Copy คุณความหาหลักฐานพร้อมภาพมาวิเคาะห์อย่าดีแต่
พิมพ์อ้างหรือจุดไฟให้เดือด คำว่าขอโทษ เก็บมันไปมันไม่หายแล้วตอนนี้ !

3. โปรดตอบที่ผมถามคุณไปให้หมด เพราะมันคือเรื่องการคุยที่ตรงประเด็นที่สุด !
therightkung โพสต์ 2012-12-4 15:36:04
http://www.z4nime.com/thread-6167-1-1.html

มันเปนปัญหาภายในดิสคัสไทยครับ มาเคียร์กันในนี้จบนะครับ

หรือว่าสิ่งที่คุณ Design By Z4NIME  Chat เอย อะไรเอยของ 2TH นั้น

คุณบอกว่าคุณ ท็อป (l3eil3oy) นั้นให้คุณมาแล้วคุณถามคุณ ท็อป (l3eil3oy) แล้วหรือยัง

ว่าเขาอนุญาตให้ใส่  Design By Z4NIME ได้ ?

คุณไม่ถามเค้าละครับว่าเค้า design อะไร ^^ แล้วทำไมคุณท๊อปถึงใส่เครดิตได้ทั้งๆที่ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรหรือ เปลี่ยนแปลงเล็กน้อย ^^ แล้วนำไปแจก ส่วนของเว็บผมผมก็ไม่ได้ไปแจกใครยุแล้ว แล้วผมก็ disign เพิ่มแค่เล็กน้อย เพิ่มฟังชั่น ย่อ ขยาย

แล้วก็ตอบคำถามที่ผมบอกไปด้วยครับ

เนื่องจากโพสในเฟสบุค ผมแค่ถามคำถามมันเปนประโยคคำถาม มันว่าจริงหรือเท็จ คุณก็ตอบเท็จอะไรงี้ มันก็ไม่มีปัญหาแบบนี้หรอกครับ คุณจะเดือดทำไม ส่วนผมก็ขอโทดคุณไปแล้วด้วย

แล้วก็อย่างที่คุณ โจ้ใหญ่บอก โพสเพื่อเจรจาครับไม่ใช่ประจาณร์ครับ ขอบคุณครับ
ส่วนผม ผมก็ขอโทดคุณแล้วนะครับ

ส่วนคุณโมเอง ผมก็ไม่ได้อะไรครับเพราะผมก็แค่ถามประโยคคำถามครับ ผมก็แค่เอะใจ ทำไม โมเหมือนอะไรงี้ เหมือนแม้กระทั้งสีโค้ด ^^
 เจ้าของ| bongunza โพสต์ 2012-12-4 15:42:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongunza เมื่อ 2012-12-4 15:50
therightkung ตอบกลับเมื่อ 2012-12-4 15:36
http://www.z4nime.com/thread-6167-1-1.html

ตอบคำถามนี้ให้ผมด้วยอีก 1 คำถ ...

คำถามของคุณ ท็อป เดียวรอคุณท็อปมาตอบเพราะเจ้าตัวเขาได้รับรู้เช่นกัีนเป็นประเด็นไป

ผมเองยังไม่ได้ถามคุณท็อปเช่นกัน !

แล้วเรื่องที่ไปคุยเมาส์ในบอร์ดของคุณล่ะสิทธิของคุณว่างั้น

งั้นรอบนี้สิทธิของผมบ้างในบอร์ด Discuzthai ที่สักสิทธิแห่งนี้

คุณบอกคุณจบแล้วทั้งที่มาแอบด่าผม มันสมควรเหรอ ตอบมาให้ตรงประเด็น !

คุณจะบอกว่าคุณพูดได้โดยชื่อเสียงของคน ๆ นั้นเสียแล้วมันเป็น สิทธิ์ของคุณ คุณไม่ผิด ?

รูปมีอะไรมีคุณคิดว่ามันเป็นสิ่งที่ควรทำแล้วหรือ ?

ตอบคำถามนี้ให้ผมด้วยในคำถามนี้ ?

ถ้าคุณไม่มาแอบด่าผมก็อยู่เฉย ๆ แล้วการที่ผมเดือดผมไม่ได้เดือดเพราะอะไรประเด็นมันอยู่ที่คุณด่าผม OK ?
therightkung โพสต์ 2012-12-4 15:49:47
ผมระบาย ผมผิดหรือ จะให้ผมระบายแบบพูดออกมาจากปาก หรือจะให้โพสในเฟสบุค มันก็เป็นการระบายเหมือนกัน
ผมก็รุ้ว่าใครๆก็ไม่ชอบ แต่ผมขอโทษคุณแล้ว แล้วไม่หาย? งั้นคุณก็ด่าผมสิ? ไปด่าผมในเว็บคุณก็ได้ ? ผมก็มีชื่อเสียงเหมือนกัน ใครๆก็มีเชื่อเสียงกันทั้งนั้น จะได้หายกันไงครับ ถ้าแค่คำว่า "ขอโทษ" แล้วมันยังไม่จบอะครับ ^^
 เจ้าของ| bongunza โพสต์ 2012-12-4 15:53:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bongunza เมื่อ 2012-12-4 15:56
therightkung ตอบกลับเมื่อ 2012-12-4 15:49
ผมระบาย ผมผิดหรือ จะให้ผมระบายแบบพูดออกมาจากปาก หรื ...

ผมไม่สถุนขนาดนั้นครับถึงขนาดที่ชักจุงสมาชิกอื่นกล่าวหาและโจมตีผู้อื่น

ผมไม่ทำแบบนั้นเพราะผมไม่สถุนครับ มีเหตุและมีผล  !

การที่ด่าว่าร้ายผมถ้าเป็นเว็บมาสเตอรือื่นเขาโดนแบบผมเขาก็ไม่พอใจเช่นกัน

เห็นเขาเห็นเราเห็นหัวบ้างอย่าคิดว่าการที่พิมพ์ด่าไปแล้วมันเป็น สิทธิส่วนบุคคล ของคุณ

ถึงคุณจะบอกสิทธิคุณ ผมก็มีสิทธิผมที่จะถามเหมือนกัน ด่าผมทำไม ?

ชี้แจงกันไม่รุ้เรื่องแล้วไปด่าผมรับไมไ่ด้กับจุดนี้ครับ ถ้าชี้แจงแล้วอะไรแล้วมันจบไปผมจะไม่ว่า

เพราะคุณคุยกับผมแล้วเงียบไปแล้วทำให้ไม่เกิดความเข้าใจกัน แล้วเอาไปด่าเอาไปพูดในสิ่งที่ผิด

ทั้งที่ยังไม่ได้ชี้แจงกันอย่างเข้าใจมันสมควรแล้วหรือว่างั้น ?

ต้นเหตุผมบอกให้ว่ามันเกิดจากการเครียไม่จบของคุณไงคุยกับผมไม่จบ

ถามว่าผมอายุเท่าไรแล้วคุณก็เงียบหายไปหลอกด่าผมเว็บผมในเว็บคุณไง

ที่จริงมันจบไปนานและผมไม่ได้ตั้งใจจะขุดขุ้ยด้วยซ้ำครับ
therightkung โพสต์ 2012-12-4 16:09:06
คุณบอกเดือด? แล้วที่คุณโพสลงเพจของคุณเหมือนกล่าวหากัน? ทั้งๆที่ผมแค่ถามคำถาม? ต้นเหตุคือมีแค่นี้
ผมก็เดือดเป็นเหมือนกันนะคุณ ผมก็ระบายในบอร์ดของผม แล้วผมก็แค่บอกเห้ยสีมันเหมือนกัน อยากให้เปลี่ยนสีด้วย แล้ว
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เหมือนกันแม้กระทั่งโค้ดสี อะไรมันจะบังเอิญทำเองเหมือนกันขนาดนั้น ผมก็แค่เอะใจแค่นี้ แล้วคุณลามมาถึงสกิน? ทั้งๆที่ผมกับเจ้าของ GDC จบเรื่องกันไป 4-5 เดือนที่แล้วด้วย ก่อนที่จะมีสกิน por สกินนั้นนี้อีกครับ คุณพูดงี้ ผมก็เดือดเป็นนะครับผมก็ระบายในบอร์ดของผม เรื่องมันก็มีแค่นี้ ส่วน "ผมขอโทษคุณไปแล้ว" ที่ผมว่าไม่ดีไม่ร้ายใส่คุณ แต่คุณกับไม่ยอมรับ? มันเป็นเพราะคุณเองไม่ใช่เหรอครับที่ไม่ยอมรับการขอโทษแค่นี้ แล้วคุณมาประจาณผมก็เสียหายเป็นเหมือนกันนะคุณ ^^ มันก็เหมือนกับที่ผมว่าไม่ดีไม่ร้ายคุณ เอาเป็นว่าจบนะครับ ^^ ถือว่าหายกัน
ย้ำนะครับผมขอโทษคุณไปแล้ว
SHOWA โพสต์ 2012-12-4 16:10:25
แอดมินอนิเมะไทย ถ้าแอดมินซีอนิเมะเค้าขอโทษแล้วก็จบเถอะนะครับ อย่าแขวะกันต่อเลยนะครับ
ทั้งเรื่องที่เค้าว่าคุณเรื่องเฮด และทั้งเรื่องที่ว่าคุณในแชท  เค้าแสดงน้ำใจขอโทษก็ควรจะรับไว้นะครับ

ผมมาพิมแบบนี้ สงสัยจะโดนหาว่าอยู่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งอีกสินะ แต่ไม่อยากให้มันบานปลาย ถึงขั้นรุนแรง

แสดงความคิดเห็น

พอกันทั้งคู่ใจจริงอยากรู้ว่าเขาจะแถไหมเท่านั้น !  โพสต์ 2012-12-4 16:23
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 18:43