Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2371|ตอบกลับ: 4

[Live Talk] เล่าสู่กันฟัง Discuz! X2.5 ภาษาไทย ที่ผมแจก

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2013-2-23 20:21:41 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaideejung007 เมื่อ 2013-2-23 20:20
. q+ K5 W8 J0 `9 M0 p/ d! x' o1 u& t( H# h& o3 t$ h
หลังจากที่ผมได้ตั้งกระทู้แจก Discuz! X2.5 ภาษาไทย ไปซักพักใหญ่ๆ (เกือบปี) ผมก็พยายามติดตามแพทช์ต่างๆ จากดิสคัสจีนอยู่ตลอด อัพเดทข่าวสาร ลงข้อมูลที่เกี่ยวข้องในการใช้งานดิสคัส ไม่ว่าจะเป็น วีดีโอการติดตั้ง วิดีโอการปรับปรุง วิดีโอการอัพเกรดหรือปรับรุ่น พร้อมทั้งเนื้อหาอีกปลีกย่อย รวมอยู่ในกระทู้นั้น เพื่ออยากให้สมาชิกเข้าไปตามหาจากระทู้อื่นให้วุ่นวาย (แต่ตอนนี้ สงสัยผมคงคิดผิดเสียแล้วล่ะมั้ง)1 N( {1 |" m$ e5 T: I, D: p/ T5 k; p

2 P7 b. R% D8 J2 t) D& _& Eมีหลายคน (โดยเฉพาะสมาชิกใหม่) รวมทั้งสมาชิกเก่าๆ (บางท่าน) บ่นกันว่า อ่านแล้วไม่เข้าใจ เขียนเนื้อหายาวไป หรือเขียนเป็นทางการเกินไป
" v- k' Q# o2 J: Z$ P$ K
/ }, A! t& Q, C5 @3 ^9 j- sผมจะบอกไว้ตรงนี้เลยนะครับ ผมเขียนและอธิบายชัดเจนแล้ว ใครที่อ่านไม่เข้าใจ หรือไม่รู้ว่าจะต้องไปโหลดไฟล์ตรงไหน
6 i- y4 l9 p" j. c( L* G- r5 p7 l  M% m: _6 e
ผมขอแสดงความเสียใจด้วย 0 N# x5 X3 q, D' z. @. U% |
+ ?+ E  w+ W- F6 h$ F2 T4 l
ในเมื่อคำตอบมันชัดเจนอยู่ในกระทู้นั้นหมดแล้ว  และผมก็ทำสุดความสามารถของผมแล้ว
# S. ^: u$ d0 ^5 V$ R& w2 X0 q" V/ b' t

; o* X2 y( f6 t: t% W; rอาจจะมีคำถามตามมาว่า แล้วทำไมไม่เขียนให้มันสั้นๆ ให้ได้ใจความ หรือแบ่งกระทู้ย่อยออกไป ฯลฯ! t  A: \; N0 O
. e8 H6 [7 J* N/ g
ผมจะบอกว่า "ผมไม่ทำครับ" เพราะเนื้อหาที่ผมเขียน ผมคิดว่าผมเขียนกระชับ มีแต่เนื้อๆ และเป็นประโยชน์มากที่สุดแล้ว (ไม่ใช่ว่าผมเป็นคนไม่ยอมฟังความคิดเห็นใครนะครับ ผมฟัง และฟังมาโดยตลอด แต่ Feedback ที่กลับมานั้น ผมคิดว่า มันไม่จำเป็น เพราะอย่างที่กล่าวไปแล้วว่า ผมคิดว่ามันโอเคแล้ว). |2 W( V- w4 l" V) ?

9 }# b9 h0 _& a* Hใครไม่พอใจ หรือไม่อยากใช้ผลงานของผม ผมไม่ว่านะครับ สามารถผ่านไปได้ เพราะผมเองก็เป็นแค่ทางเลือกให้พวกคุณเท่านั้น; l, K3 E* L0 Z5 q; Z/ u$ {+ [+ t/ x

" k1 |& s( t2 e/ L& Cผมไม่ซีเรียสนะครับเรื่องนี้ ใครที่อ่านแล้วเข้าใจที่ผมเขียนไป (ในกระทู้แจกไฟล์ Discuz! X2.5 ภาษาไทย) ผมก็ดีใจด้วย แต่หากไม่ ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรอีก
; B8 c* I; t$ k9 V$ R
0 E! ]3 \; [! B8 q) [และสุดท้าย หากมีคำถามหลุดออกมาว่า / S- D8 ]* g$ r, M# R% C
"จะโหลดไฟล์ติดตั้งตัวไหนกันแน่"
, ~- d. s& H. |/ Y* J"จะโหลดไฟล์แพทช์ตัวไหน"
  w' U" R. a+ b$ H"แล้วจะโหลดตัวไหนก่อนหลัง"
% x. E2 g* L( `: r: B/ c5 r1 U
+ [% h  ~% [* V# h0 B# L" O% i# xแสดงว่า "คุณไม่ได้อ่านกระทู้ของผมครับ" และจะบอกให้กลับไปอ่าน "จนกว่าจะเข้าใจ"
% l2 @3 x' j' n9 ?2 k4 G) |
- J! Y2 _7 K8 M+ {4 g% O
+ J; u$ k  q. r8 Cjaideejung007's
" o1 ~0 [5 f7 K; ]6 o5 j' P& U4 W9 Q3 ?& b4 I- L
ต้นเรื่องทั้งหมด: http://forum.discuzthai.com/thread-34189-1-1.html
l3eil3oy โพสต์ 2013-2-23 20:25:23
สู้ ครับผม เป็นกำลังใจให้ พี่ เสมอ ครับ
jameiiz โพสต์ 2013-2-23 20:36:25
สู้ต่อไปครับพี่โจ้ ! ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่มาได้ 1 เดือนเศษ1 |; a0 r+ J! D
แต่ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่โจ้ต่อไปครับ สู้ๆ {:26_1005:}
virussman โพสต์ 2013-2-26 21:11:18
เคยได้ยินดิสคัสมานาน แต่ไม่เคยสัมผัส พึ่งมาลอง เพราะแต่ก่อนเคยได้ยินแต่ เมนูส่วนใหญเป็นจีน
. Y4 J3 o$ W0 T" H! K
9 f- D" S. r* }มาถึงตอนนี้ ผมเห็นได้เห็นทีมงานตั้งใจทำออกมาได้อย่างสมบูรณ์แบบ รู้สึกชื่นชมครับ และเป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ
! [! _8 a# _# Z
( K9 z- k9 F' O; k' l9 ~ผมก็เล่นอยู่เว็บนอก เคยเห็น jaideejung007 เคยเอาของไปแจก ที่นั้นก็มีแต่คนยกนิ้วให้
# h, C% x, U; S& y6 d) fนั้นหมายถึงว่า ดิสคัสไทยไม่ธรรมาดาครับ
9 ?) b1 I2 M* f3 \* L- I1 J! ~! G+ ^1 N
คนที่เข้ามาในนี้ มีทั้งเก่งแล้ว และส่วนใหญ่คือผู้เริ่มต้น ยังต้องศึกษาจากท่าน อาจจะมีหัวรั้นกันบ้าง ปากดีกันไปบ้าง อย่าไปถือสาเลยครับ
; ^! P0 D. }$ [: |" c$ a9 i! C* Y; l' O% j) i. U
ถ้าไม่มีท่านและทีมงาน แอดมินหลายๆท่านที่ทำเว็บจากดิสคัส ก็คงไม่ได้เกิดกันล่ะ 9 O& c+ Z' L, s5 ]
" H  }0 b7 k  I, R  ?
อธิบายยาวไปหน่อย จะติดตามผลงานของท่านต่อไปครับ ' i( R& K8 M) \0 K: }0 z
จาก.. เด็กใหม่
mrkran โพสต์ 2013-2-26 21:45:32
ถ้าอ่านแล้วจะเข้าใจ คงไม่มีใครอ่านหนังสือ ไม่แตกฉานแล้วคิดจะเป็นแอดมิน หรอกนะ" L1 a5 F# x/ I6 u1 b. l9 o# Q. m; ?
แอดมินที่ดี ก็ต้องเริ่มจากการเรียนรู้ ทำความเข้าใจ ในสิ่งที่ตนกำลังจะทำ5 f6 ~6 x8 t9 s6 d8 V$ {
8 I( _) a5 C' U- ~" D9 P( n7 C) b) U
ส่วนใหญ่ มีแต่เกรียนฝึกหัด บอกยังไง ก็ไม่ทำตาม และไม่ยอมทำความเข้าใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-5 15:45