Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1537|ตอบกลับ: 5

[X2.5] อาจจะนอกเรื่องไปหน่อย แต่สงสัยจริงๆค่ะ ช่วยทำให้กระจ่างหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
bombbnut โพสต์ 2013-3-13 05:36:16 |โหมดอ่าน
คือว่า มีเรื่องสงสัยมากเกั้ยวกับวิทยุออนไลน์

คือว่าเรื่องของเรื่องอ่่าค่ะ

ป๊ะป๋าบอกว่า อยากจะจัดรายการวิทยุออนไลน์บนเว็บไซต์ ให้ลูกช่วยลองทำหน่อย
หนูก็ตอบไปว่า พอจะทำเว็บได้อ่าค่ะ แต่หนูไม่รู้ว่าเขาทำยังไงให้จัดรายการบนเว็บได้

....และแล้วป๊ะป๋าก็เปิดเว็บให้ดูค่ะ หนูจำไม่ได้ว่าเป็นเว็บอะไร แต่ที่รู้ๆ มีไอค่อนตรง แท๊บบราวเซอร์เหมือนอย่างเว็บดิสคัทเลย
และหนูก็ลองๆดูในกระทู้แต่ละหมวดของเว็บดิสคัดอ่าค่ะ
ซึ่งหนูสงสัยว่าหนูจะทำอย่างไรให้ความปราถหนาของป๊ะป๋าเป็นจริง T^T

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ พอจะมีวิธีสะดวกๆ แนะนำหนูไหมค่ะ (ส่วนตัวหนูก็อยากลองดูนะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าทำไงอ่าค่ะ)
ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ
whale123 โพสต์ 2013-3-13 22:53:03
อ่านแล้ว งง ว่าน้องหนูอยากจะทำอะไร อยากทำเว็บหรืออยากจัดรายการวิทยุ
ลองลิสมาเป็นข้อๆซิครับว่าต้องการจะทำอะไรบ้าง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
bombbnut + 1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| bombbnut โพสต์ 2013-3-14 00:06:20
คือป๊ะป๋าอยากได้เว็บ ที่สามมารถจัดรายการวิทยุได้อ่าค่ะ(หนูเองก็งงอ่าค่ะไม่รู้ว่าจะอธิบายอย่างไง ตัวเองก็ยัง งง อยู่เลย)
แบบว่า เข้าระหัสในเว็บแล้วจัดรายกานอ่าค่ะ
jaideejung007 โพสต์ 2013-3-14 10:13:27
ใช้ SAM ในการจัดรายการ
และเช่าพอร์ตวิทยุ เพื่อจัดออนไลน์
หาสคริปต์ สำหรับแสดงสถานะการเล่นเพลง และกล่องขอเพลง
ฯลฯ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
bombbnut + 1

vitaminzee โพสต์ 2013-3-14 10:43:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vitaminzee เมื่อ 2013-3-14 10:45

1.ไปเช่าโฮสต์ และจดโดเมนตามใจชอบ
2.โหลดDiscuzไปสักเวอร์ชั่นตามใจชอบ
3.อัพขึ้นโฮสต์และติดตั้ง สร้างเว็บตามต้องการ
5.ไปเซิด กูเกิ้ลหาบริการเช่าพอร์ตวิทยุออนไลน์ เมื่อเจอเจ้าที่ถูกใจแล้วก็เช่าบริการได้เลย
6.ไปาหาโปรแกรม แซม บรอดคาส ในเว็บ4แชร์มีให้โหลดเป็นร้อย แล้วจัดรายการเพลงได้เลยวิธิใช้งานค้นหาเอาในกูเกิ้ลมีเยอะแยะ
7.นำโค้ดหรือสคริปต์การแสดงผลวิทยุจากผู้ให้บริการวิทยุที่เราเช่าไว้นำมาติดที่เว็บของเราโดยการทำ DIY เอา เพราะผู้ให้บริการทุกเจ้าจะมีโคดให้ทุกเจ้าแหละ
8.บอกป๊ะป๋าให้มาเปิดวิทยุได้เลย
--------------จบสวัสดี----------------

คะแนน

bombbnut + 1 ขอบคุณค่ะ

kaleido โพสต์ 2013-3-15 10:39:46
เรี่องง่ายๆ  แค่พลิกฝ่ามือ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-28 19:34