Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 821|ตอบกลับ: 2

[DiscuzX 3] ปัญหาข้อมูลโพสต์ใหม่ไม่ขึ้นครับ

[คัดลอกลิงก์]
forss โพสต์ 2013-6-6 17:12:53 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forss เมื่อ 2013-6-6 17:29

ข้อมูลโพสต์ใหม่ก็คือ กระทู้ที่มีการโพสต์ล่าสุด หรือมีการตอบล่าสุด ซึ่งเราสามารถคลิกไปที่ลิงก์นี้ http://www.discuzthai.com/forum.php?mod=guide&view=newthread เพื่อดูกระทู้เคลื่อนไหวล่าสุดได้

ปัญหาคือ เหมือนว่าผมจะไปตั้งค่าอะไรบางอย่างในหน้า admin ทำให้ข้อมูลตรงนี้ไม่ขึ้นครับ และผมก็ไม่ทราบด้วยว่าผมไปตั้งอะไร เพราะจากที่ลอง ๆ ดูก็เป็นค่าที่ไม่คิดว่าน่าจะมีปัญหาจุดนี้ครับ

ใครพอจะทราบไหมครับ ว่าการตั้งค่าตรงไหนเกี่ยวข้องกับตรงนี้ ผมติดปัญหานี้มานานตั้งแต่ 2.5 จนย้ายมา 3.0 ก็ยังเป็น (น่าจะเพราะการตั้งค่าที่ผมไม่รู้ว่ามันตรงไหนเนี้ยแหละ) ใช้มานานหลายเดือน แก้ไขตรงนี้ไม่ได้ซักที

จากภาพ ตำแหน่งกรอบสีฟ้า คือตำแหน่งที่เว็บผมมันไม่มีรายการกระทู้ หรือโพสต์ใหม่โผล่ขึ้นมาเลย ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ มีนะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
binknon โพสต์ 2013-6-7 09:49:44
งงนิดๆครับ คือพอกดกระทู้ใหม่ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงอะไรแบบนี้หรอครับ
 เจ้าของ| forss โพสต์ 2013-6-7 10:05:29
เปล่าครับ มันไม่มีรายการกระทู้ที่ควรจะมีปรากฎในหน้านั้นเลยครับ

ลองดูภาพด้านล่างนะครับ อันนี้เป็นภาพจากเว็บผมเลย ซึ่งมันควรแสดงรายการกระทู้อะไรขึ้นมาบ้าง เพราะมีกระทู้ใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ

ผมนั่งหาวิธีแก้มานานหลายเดือนแล้วก็ไม่รู้ว่าตัวเองไปแก้ไขอะไร

ขอเล่าย้อนหลังหน่อย สมัย 2.5 ผมติดตั้งปุ๊บ แล้วลองโพสต์กระทู้ มันก็ไม่อัปเดตกระทู้มาใหม่เช่นกันครับ (ปัญหาเดียวกันนี้เลย) แต่ตอนติดตั้ง 3.0 ใหม่ ๆ ผมเห็นมันอัปเดตตอนเพิ่งติดตั้งเสร็จ จากนั้นก็ปรับแต่งใน admin ตามปกติ คิดว่าไม่น่าจะมีส่วนไหนเกี่ยวข้อง แต่แล้วก็กลายเป็นแบบนี้อีก

ปัญหาคือผมไม่รู้ว่า การตั้งค่าตัวไหนที่เกี่ยวข้องกับตรงนี้ เพราะถ้าจะลบบอร์ดลงใหม่อีก อาจจะไม่สะดวกนัก (ลบมา 3 รอบแล้ว คนสมัครสมาชิกหายหมด)

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-6 10:04