Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1063|ตอบกลับ: 2

[X2.5] เปิดหน้าเว็บมา แบบนี้ แก้ไขยังไงครับ

[คัดลอกลิงก์]
greenbaret โพสต์ 2013-6-17 11:03:47 |โหมดอ่าน
หน้า portal.php   ของผม เมื่อเปิดมาเป็นแบบนี้   แกไขที่ไหนดีครับ

jaideejung007 โพสต์ 2013-6-17 14:57:32
ขอข้อมูลเบื้องต้นก่อนครับ

๑. เว็บบอร์ดที่ติดตั้งเพิ่งติดตั้งใหม่ หรือว่าติดตั้งมานานแล้ว หรือว่าเพิ่งผ่านการอัปเกรดระบบมา
๒. ก่อนหน้านี้เป็นหรือไม่
๓. ปลั๊กอินที่ใช้ปัจจุบันมีอะไรบ้าง (ลองปิดปลั๊กอินที่ละตัวออกก่อน)
๔. เทมเพลทที่ใช้เป็นตัวไหน กลับคืนค่าเป็นเทมเพลทมาตรฐานหรือยัง

ซึ่งตามภาพที่ส่งมา ฐานข้อมูลบางอันเสียหาย หรือยังไมได้ถูกติดตั้งลงไปครับ
 เจ้าของ| greenbaret โพสต์ 2013-6-18 15:23:57
๑. เว็บบอร์ดที่ติดตั้งเพิ่งติดตั้งใหม่ หรือว่าติดตั้งมานานแล้ว หรือว่าเพิ่งผ่านการอัปเกรดระบบมา

ติดตั้งมาประมาณ 3-4 เดือนครับ  ไม่ได้ผ่านการอัพเกรด อะไรเลยครับผม  

๒. ก่อนหน้านี้เป็นหรือไม่

เพิ่งเป็นครั้งแรกครับ  แล้วผมก็ยังแก้ไขอะไรไม่ได้เลยครับ

๓. ปลั๊กอินที่ใช้ปัจจุบันมีอะไรบ้าง (ลองปิดปลั๊กอินที่ละตัวออกก่อน)

ปลั๊กอิน  มีด้าน social น่ะครับ แชร์ผ่าน FB TW ต่างๆ

๔. เทมเพลทที่ใช้เป็นตัวไหน กลับคืนค่าเป็นเทมเพลทมาตรฐานหรือยัง

เทมเพลทตัวเดิมเลยครับ  มีการโม สี รูป นิดหน่อยครับ  ไม่ได้ยุ่งอะไรกับ DB เลยครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 03:17