Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2127|ตอบกลับ: 14

[DiscuzX 3] แฮ๊ค รายการอันดับ ดิสคัทไทย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
kaleido โพสต์ 2013-8-24 10:14:19 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaleido เมื่อ 2013-8-25 14:27

สวัสดีครับ   วันนี้จะมาพูดเรื่องรายการอันดับ จากการที่ได้เฝ้าสังเกตุและติดตามพฤติกรรม ของท่านสมาชิกทั้งหลาย ของเว็บดิสคัตไทย ซึ่งส่วนใหญ่ก็อยู่ในกฏกติกามารยาท แต่มีแค่ส่วนน้อยนิด ที่ปฏิบัติแบบไม่ตรงไปตรงมา หรือที่เรียกว่าการแฮ็ค แต่ใน ณ ที่นี้  ผมเรียกว่า " ขี้โกง "  ซึ่งอันนี้ผมรับไม่ได้ แม้จะเป็น User ธรรมดา ก็ไม่ควรทำ แต่ยิ่งไปกว่านั่น ยังมีระดับ User ที่เป็นระดับผู้ดูแล ยังมาทำพฤติกรรม อันน่ารังเกียจ ขยะแขยง อันนี้ยิ่งรับไม่ได้ และไม่ควรที่จะให้อภัย เปรียบเสมือนยามที่รักษาสิ่งของมีค่า ของเจ้าบ้านแต่ดันขโมยของเจ้าบ้านเสียเอง ผมจึงมา ตั้งกระทู้ ถามความคิดเห็นของท่านสมาชิกทั้งหลาย ว่า คนประเภทนี้ควรจะทำอย่างไร และผมขอเรียกร้องไปถึงท่านเจ้าของเว็บตลอดจนสมาชิกผู้ดูแลทั้งหลาย ว่า สมควรที่จะทำอย่างไรกับพวกพฤติกรรมประเภทนี้  เพราะเมนูรายการอันดับ มันเป็นรายการเครดิตแสดงถึงความสามารถของแต่สมาชิกแต่ละท่าน เช่น เครดิต ก็ได้มาด้วยการนำเสนอและแจก Mod และ Plug In การจัดอันดับ ก็ได้มาจากการเสนอมันนี่ ที่ได้มาจากการเข้าเว็บ การออนไลน์ ซึ่งได้มาจากการใช้เวลาในการออนไลน์ พูดคุยแลกเปลี่ยน หรืออาจจะให้ความรู้แก่เพื่อน ๆ สมาชิก ที่เริ่มหัดเข้ามาใช้งาน หรืออันดับการโพส ก็ได้มาจากการโพสเสนอข้อความอันมีประโยชน์ให้แก่สมาชิก รายการต่าง ๆ อันนี้ ผมเชื่อได้ว่า มันเป็นคุณค่าทางใจ ของผู้ที่ได้เสนอไป และทำไป ซึ่งมันมาจากการได้แบบตรงไปตรงมาโดยมิได้ " ฉ้อฉล "   ถ้าเราปล่อยคนประเภทฉ้อฉลเหล่านี้อยู่ต่อไป รังแต่จะสร้างความอัปยศ อดสู ขายขี้หน้า มาสู่ ดิสคัตไทย ทั้งนี้และทั้งนั้น ส่วนการผิดกฏกติกามารยาทของเว็บ ซึ่งมิได้มาจากการฉ้อฉล ผมขอสงวนสิทธิ์ ไม่แสดงความคิดเห็น เพราะถือว่า เป็นความผิดกฏกติกามารยาทเท่านั้น เพราะในขั้นตอนนี้ได้มีผู้ดูแลทำหน้าที่อยู่แล้ว

กระผมแค่ขอเสนอดังที่กล่าวมาแล้ว

kaleido

โคตรแมน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +6 ย่อ เหตุผล
pupun123 + 1 โดนใจให้ทิป
mrkran + 5 ขอบคุณสำหรับ การมีส่.

ดูบันทึกคะแนน

mrkran โพสต์ 2013-8-24 10:26:04
อ่านแล้วยังงงๆ ผู้ดูแล ไปทำอะไรเหรอครับ ผมร้อนตัว
SongSaLueng โพสต์ 2013-8-24 11:18:24
ไปๆ มาๆ ไม่ค่อยรู้จักนิสัยใคร รอดูว่าจะมีดราม่าหรือป่าว
mefeeday โพสต์ 2013-8-24 12:17:20
แมน สู้ ๆ  
rokaisakkon โพสต์ 2013-8-24 19:33:47
จขกท  ชี้แจงด้วยครับว่า ที่ท่านโพสต์มา หมายถึง เวลาออนไลน์ ในเมนูรายการจัดอันดับ ใช่หรือไม่ครับ  
mrkran โพสต์ 2013-8-24 19:51:44
อืม ชั่วโมงออนไลน์ มันแปลกจริงๆ เมื่อวานยังอันดับหนึ่งอยู่เลย วันนี้ตกอันดับเลยแฮะ
kingkongz โพสต์ 2013-8-24 20:08:29
ระดับผู้ดูแล ไม่ควรทำอะไรแบบนี้เลย อายขายขี้หน้าจริงๆ
rokaisakkon โพสต์ 2013-8-24 21:00:49
kingkongz ตอบกลับเมื่อ 2013-8-24 20:08
ระดับผู้ดูแล ไม่ควรทำอะไรแบบนี้เลย อายขายขี้หน้าจริ ...

ก่อนกล่าวหา ไม่ทราบว่า ถามความจริงหรือยังครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร

mail โพสต์ 2013-8-25 21:58:18
งงแหะ มึนมึน
StaFF_PiRcH โพสต์ 2013-8-26 00:51:51
ผมตึ๊บแฮะ สรุป คืออีหยังกัน

แล้วทะเลาะกันเรื่องเวลาออนไลน์เหรอฮะ {มัน Hack ได้ด้วยรึ }

ผมพยายามทำความเข้าใจแล้วนะ แต่ยัง งง อยู่ดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 09:53