Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2228|ตอบกลับ: 12

[แก้ไขแล้ว] Discuz! X3.1 กดสมัครสมาชิก Error

[คัดลอกลิงก์]
splendid โพสต์ 2014-7-5 01:53:25 |โหมดอ่าน
ได้อัพเกรดจาก 2.5 ไปเป็น Discuz! X3.1 ช่วงอัพเกรดตอนแรกไม่รู้ว่าสมาชิกสมัครเข้าเวปแล้วมี error เพราะไม่มีคนแจ้ง จน เวลาเลยมาเกือบๆเดือน เริ่มมีคนแจ้งเข้ามาว่าเข้าเวปแล้วมันเด้งหน้านี้ขึ้นมา หลังจากเข้าได้ ประมาณ 5 นาที หลังจากนั้นจะเข้าเวปไม่ได้ ตลอดไปจนกว่าจะเคลียร์แคชของ Browser ถึงจะเข้าได้ครับ
แล้วถึงจะ Add สมาชิกผ่านระบบ ก็เป็นเหมือนกัน คือเข้าได้ สักพักจะขึ้นหน้าแบบนั้นครับ
พอตอนกดสมัครมันก็ไม้เด้งไปหน้าใหนเลย แต่พอกด Refresh มันก็สมัครเรียบร้อยแล้วพร้อมเข้าระบบให้เลย แต่พอสัก 5 นาที เรากดดูเวปหน้าอื่นๆมันก็จะแสดง Eror ขึ้นมาแบบรูปที่แนบมา แล้วเข้าเวปไม่ได้อีกเลยคับ
แบบนี้ต้องแก้ตรงใหนครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| splendid โพสต์ 2014-7-5 11:05:40
ลองเปลี่ยน skin เป็น เทมเพลทเริ่มต้น แล้วก็ ยังเป็นเหมือนเดิม
jaideejung007 โพสต์ 2014-7-5 16:09:46
ขอทราบ URL ของหน้าเออเร่อนี้ด้วยครับ

และตามเออเร่อจากภาพนั้น ระบบแจ้งว่า เหมือนมีข้อมูลซ้ำซ้อนในตารางบันทึกเครดิต

ซึ่งอาจจะเป็นได้ว่า การอัปเกรดนั้นไม่สมบูรณ์ มีเอ่อเร่อไหมครับ ระหว่างอัปเกรด และข้อมูลเก่าก่อนการอัปเกรดได้เก็บไว้ไหม

เพิ่มเติม ค่า UID 14817 มีการเปลี่ยนแปลงไหมครับ ในการเออเร่อแต่ละครั้ง หรือเป็นค่าเก่านี้ตลอด

ปล. รู้สึกว่าจะเป็นเว็บใหญ่ด้วยใช่ไหมครับ เพราะ UID ถึงหลักหมื่นเลย
 เจ้าของ| splendid โพสต์ 2014-7-5 19:17:51
jaideejung007 ตอบกลับเมื่อ 2014-7-5 16:09
ขอทราบ URL ของหน้าเออเร่อนี้ด้วยครับ

และตามเออเร่อจา ...

URLของหน้า Error มันเป็นทุกหน้าครับ หลังจาก สมัครสมาชิกแล้ว Loin เข้าไปครับ จากนั้น อีก ไม่เกิน 5 นาที มันจะเด้งไปที่หน้า สีเหลืองๆ แล้วจะเข้า URL ที่ อยู่ภายใต้  nbfix.net นั้นไม่ได้เลยจนกว่าจะเคลียร์แคชของ Browser นั้นๆครับ ใช้ ฺฺBrowser ตัวใหนก็เป็นครับ
ที่สมาชิกเยอะน่าจะเกิดจาก Bot แห่เข้ามาสมัครครับ (และได้มีการลบ สมาชิกที่เป็น Bot ออกไปบ้าง (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม)

เวปนี้ได้จ้างคนโมสกินครับ และให้เขา อัพเกรดให้ ผมไม่ได้ทำเองครับ หลังจากเข้าไปอัพเกรด แต่แจ้งปัญหาไปแล้ว ยังไม่ได้มีการแก้ไขให้ เลยต้องมาโพสถามครับ โดยส่วนตัว ไม่ได้เก่งด้านการทำเวปครับ ทำตามคลิ๊ปที่สอนในเวปเรื่องการติดตั้งครั้งแรกเท่านั้นที่เหลือ จ้างคนทำตลอดครับแต่พอแก้ไขปัญหาด้วยตัวเองได้เบื้องต้นเท่านั้นครับ (ถ้ามีตัวอย่างบอกเป็นขั้นเป็นตอน)

ตอนเข้าไปดูเห็น เออเร่ออีกอย่างคือ ระบบ Cloud ผิดพลาด

ปัญหาที่เจอเพิ่มในตอนนี้คือ อัพรูปก็ไม่ได้ครับ

แล้วอีกปัญหาหนึ่งที่เจอตอนนี้คือพอไปตั้งค่า

Not decrease points for download attachments เป็นไม่ จะขึ้นหน้าแบบนี้ครับ

เพิ่มเนื้อหา (2014-7-5 20:17):
ในส่วนของ IDถ้าสมัครใหม่จะเปลี่ยนแบบเพิ่มตามปกติครับ ส่วนสมาชิกเก่าๆ Loin ได้ปกติ และ IDที่Bot ทั้งหลายเข้ามาสมัคร ก็เข้าได้ปกติ เลยเอามาเปลี่ยนชื่อให้เป็นสมาชิกใหม่ เข้าไปดูเวป ระหว่างรอแก้ไข

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| splendid โพสต์ 2014-7-5 19:28:23
เรื่องรูปแก้ไขได้แล้วครับ uc_server/data/avatar/* to 0777
ก่อนหน้ายังอัพได้ปกติ หลังจาก โมสกินแล้วนะครับ เลยงงๆ ว่ามัน เกิดอะไรขึ้น หรือเป็นที่โฮสครับ รู้สึก เอ๋อๆบ่อยครับ ใช้ VPS นะครับ
 เจ้าของ| splendid โพสต์ 2014-7-5 19:53:32
ในส่วนความปลอดภัย เช็คดูแล้วขึ้น เออเร่อแบบนี้ครับ

x
jaideejung007 โพสต์ 2014-7-5 21:29:20
ส่งเว็บไซต์  เข้า PM ให้ดูหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น

ส่งให้ทาง PM แล้วครับ  โพสต์ 2014-7-6 05:06
whale123 โพสต์ 2014-7-6 23:33:12
อ่าว ทำไมอัพข้าม 3.0 มาหล่ะ

แสดงความคิดเห็น

ให้คนโมสกินจัดการให้ครับไม่รู้ว่าอัพข้าม ver แล้วจะเกิดปัญหา หรืออาจจะเกิดจากสาเหตุอื่นๆ หรือเปล่าครับ  โพสต์ 2014-7-8 05:28
bot.member โพสต์ 2014-7-7 11:52:34
เรียน ท่านผู้มีอุปการะคุณ 2

ดิสคัสไทย ขออนุญาตทดสอบระบบ

ขอบคุณในความร่วมมือ
whale123 โพสต์ 2014-7-8 08:37:53
ผมก็ไม่สามารถฟันธงได้ครับว่า การอัพข้ามเวอร์ชั่น เป็นสาเหตุหรือเปล่าว
แต่มันมีความเสี่ยงครับทีทำให้เกิดปัญหา ขนาด้ยายเว็บ ผมยังใช้วิธีติดตั้งใหม่ แล้วดั๊มฐานข้อมูลเอา
ไม่ใช่วิธีเปลี่ยนค่า config เพราะระบบดิสคัทเป็นอะไรที่เปราะบางมาก ส่วนใดส่วนหนึงเสียหายนิดเดียว
ระบบจะพังต่อกันลูกโซ่เลยทีเดียว

ตอนช่วงที่ดิสคัทออก x2.0 ตอนนั้นผมยังใช้ 7.2
ผมยังใช้วิธี 7.2 ---> x ---> x1.5rc ---> x1.5 ---> x2
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 05:25