Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2029|ตอบกลับ: 2

ใส่ google adsens ด้านล่างลายเซ็น แบบแพ็คคู่

[คัดลอกลิงก์]
ikeng โพสต์ 2014-8-23 12:36:03 |โหมดอ่าน

เดิมเมื่อเข้าไปตั้งค่าโฆษณา หรือ Adsens ปรากฎว่ามันแสดงได้แค่โฆษณาเดียว (หรือผมไม่รู้ก็ไม่แน่ใจ) แต่ใจผมน่ะอยากอยากได้ที่มันเป็นแพ็คคู่แบบภาพด้านล่างนี้

นั่งหาวิธีอยู่นาน ส่องโค๊ดเว็บนั้นเว็บนี้  ก็ยังไม่ได้ซักที แต่ก็ไม่ได้เกินความสามารถของคนที่มั่วๆลองไปเรื่อยๆได้ ฮ่าๆๆ ก็เลยอยากเอามาฝากเผื่อใครอยากทำมั่ง

วิธีการก็คือ
1. ไปที่ template/default/forum/viewthread_node.htm   ดาวน์โหลดลงมาแก้ไขซะ
โดยค้นหาคำว่า
  1. <!--{ad/thread/a_pb/1/$postcount}-->
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
เจอแล้วคอมเม้นต์ไว้ หรือลบทิ้งไป

2. สร้าง DIV ใหม่ให้มันโดยการทำแบบนี้

1. <div class="a_pb">
  2.                 <div style="width:48%;float:left;">
  3.                  <!--{ad/thread/a_pb/1/$postcount}-->
  4. </div>
  5. <div style="width:48%;float:left;">
  6.         <!--{ad/thread/a_pb/2/$postcount}-->
  7. </div>
  8. <div>
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

3. อัพโหลดขึ้นโอสต์ ที่เดิม  จากนั้นเข้า AdminCP อัพเดต แคช  เป็นอันว่าเรียบร้อยครับ

* หมายเหตุสำคัญมากๆ คุณต้องไปตั้งค่าโฆษณาก่อนถึงจะเห็นโฆษณานะครับ  โดยไปที่ เพิ่มเติม---> ตั้งค่าโฆษณาา--> ด้านขวาโพสต์หน้าเนื้อหากระทู้

ครับ เรียบร้อย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
natdanaic65 โพสต์ 2014-8-24 06:13:56
*ขอถามเพิ่มอีกหน่อยนะคับ
- 1.ไม่ทราบว่าเวลาเราใส่ google adsense ไปแล้ว มันจะโชว์ที่ลายเซ็นทุกคนเลยหรอคับหรือยังไง
- 2.แล้วที่ว่าไปตั้งค่าโฆษณา อ่ะคับ ตั้งค่ายังไงมั้งหรอคับ แบบเอา code googleadense ไปเลยไว้หรอคับ
 เจ้าของ| ikeng โพสต์ 2014-8-24 11:28:14
จริงๆ เรื่องตั้งค่าโฆษณา ก็มีอยู่ในเว็บนี่แหละครับ ผมก็หาจากกระทู้ในเว็บนี้ลองหาดูครับ

แต่ว่าจะใส่ภาพพอให้เห็นเป็นแนวทาง ดังนี้ครับ

หลังจากนั้นลองตั้งแล้วลอง รีเฟรช แสดงผลดูครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 14:11