Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 703|ตอบกลับ: 1

[ตัวระบบ] บั๊กโหมด WYSIWYG

[คัดลอกลิงก์]
wasityo1 โพสต์ 2014-10-26 12:10:39 |โหมดอ่าน
ผมก็เป็นครับ แต่ผมเป็นกับทุกบราวเซอร์เลย
แล้วก็ไม่ได้เป็นเฉพาะแค่ปุ่มสีตัวอักษรเท่านั้น แต่เป็นทุกปุ่มเลยด้วย

ตอนที่อยู่ในโหมด WYSIWYG สามารถใช้งานได้เหมือนปกติ แต่พอกดเปลี่ยนไปใช้โหมด BB Code
ปุ่มเครื่องมือโพสต์ด้านบนจะใช้งานไม่ได้ซักปุ่ม กดอะไรไปก็ไม่มีหน้าต่างอะไรขึ้นมาซักอย่าง

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ไฟล์ editor.js เลยลองโหลดของเวอร์ล่าสุด X3.2 (REV.28) ไปทับก็ไม่หาย
แต่พอลองเอาไฟล์ editor.js ของ X3.0 (REV10) ไปทับ ปรากฎว่าอาการดังกล่าวหายไป สามารถใช้งานปุ่มเครื่องโพสต์ได้ตามปกติ

แต่ผมไม่รู้ว่าในเวอร์ X3.2 จะเปลี่ยนแปลงอะไรในไฟล์ editor.js ไปบ้าง กลัวว่าถ้าเอามาใช้กับ X3.2 เลย
อาจจะทำให้มีปัญหาทีหลัง ตอนนี้ตัวเว็บหลักผมเลยยังดักดานอยู่ที่ X3

ภาพด้านล่างนี้ผมทดสอบรัน X3.2 (เวอร์ปกติ ยังไม่ได้โมไฟล์อะไรเลย) ใน AppServ

บนหมาไฟ

ตอนอยู่โหมด WYSIWYG

ตอนอยู่โหมด BB Code

บนอากู๋

บนตัวอีสีฟ้า

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +10 Money +10 Gold +10 ย่อ เหตุผล
jaideejung007 + 10 + 10 + 10 ละเอียดดี เดี๋ยวเข้าไปเช็กให้นะ (ถ้าไม่ลืม)

ดูบันทึกคะแนน

jaideejung007 โพสต์ 2014-11-11 16:33:53
ผมเทียบไฟล์ editor.js ของ X3.2 ไทย REV.28 กับ X3.2 จากจีน (โหลดล่าสุดวันนี้)

โค้ด เหมือนกับต้นฉบับเป๊ะๆ เลยครับ

แต่ถ้าลองให้เทียบกับ X3.0 โค้ดเปลี่ยนไปเยอะมากครับ แต่ไม่กล้าแก้ไขหรือเอาของ 3.0 มาใช้กับ 3.2 ครับ

เพราะอาจจะไม่รองรับกับคุณสมบัติใหม่ของ X3.2 (และไม่แน่ใจด้วยว่า มันมีบั๊กกับโค้ดตัวไหน - แต่ถ้าแก้ไขได้ ก็ส่งมาให้ด้วยก็ดีนะครับ)

รอประกาศแก้อย่างเป็นทางการจากดิสคัสจีนครับ (ได้ข่าวว่า ไม่อัปเดตแพทช์มาแล้วกว่า 5 เดือน ซึ่งดูผิดปกติเป็นอย่างมาก - หรืออาจซุ่มทำ X3.5 หรือไม่ก็ X4.0 ก็เป็นไปได้)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-4 20:56