Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1437|ตอบกลับ: 7

[เทมเพลท/สกิน] DIY บันทึกไม่ได้ครับ ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
wern โพสต์ 2014-11-23 21:00:31 |โหมดอ่าน
ผมลองทั้งแบบนำเข้า และแบบลากมาปรับแต่งแล้วครับ

ทุกอย่างปรกติดี แต่พอกดบันทึกแล้วลิงค์ไปหน้าอื่น(ซึ่งเป็นหน้าหลักของโดเมน)

ระบบฟ้องว่าหาหน้าไม่เจอ
/portal.php?mod=portalcp&ac=diy

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
suttasilo โพสต์ 2015-10-5 21:54:38
discuz X3.2 จะมีแม่แบบพอร์ทัลมากับระบบอยู่ 2 แบบ
          1.portal_index.xml
          2.portal_topic มี 4 สี
                    portal_topic_blue.xml    (แม่แบบสีน้ำเงิน)
                    portal_topic_green.xml  (แม่แบบสีเขียว)
                    portal_topic_grey.xml    (แม่แบบสีเทา)
                    portal_topic_red.xml      (แม่แบบสีแดง)
ตัวที่ท่านติดตั้งเป็นแม่แบบ (แม่แบบสีเขียว)
ลองทดสอบติดตั้งดูเมื่อสักครู่ผ่านฉลุยนะครับ  ดูภาพผลลัพธ์ตัวอย่าง

ก่อนนี้เคยตั้งกระทู้สอนวิธีปรับแต่งหน้าพอ์ทัล แต่ใช้(แม่แบบสีน้ำเงิน) ก็ผ่านนะครับ

ลองดูมีวีดีโอวิธีการทำสาธิตการปรับแต่งหน้าพอร์ทัล ให้ไปที่กระทู้นี้  http://www.discuzthai.com/thread-39886-1-1.html  อาจจะพอเป็นแนวทางตรวจสอบขั้นตอนการทำว่าถูกต้องไหม
อีกอย่างลองดูวิธีแนะนำของท่าน @ZeroBlack (ลบแล้วติดตั้งใหม่)  รายละเอียดวิธีการลบอยู่ในกระทู้แล้ว
หมายเหตุ : ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดนี้ Discuz! X3.2 Pre-mod Thai UTF-8 Official Release 20150609 (REV.38) ติดตั้ง  และเวอร์ชั่นรู้สึกจะมีบัคมาก หลายปัญหาก็ยังแก้ไขไม่ได้

เพิ่มเนื้อหา (2015-10-5 22:02):
จริงแล้วมันต้องเกิดอะไรขึ้นสักอย่าง  ที่เว็บก็เป็นเรื่องสร้างหน้า DIYแล้วบึกทึกไม่ได้ ยังไม่รู้สาเหตุอะไร  แต่ถ้าเป็นเหมือนในกระทู้นี้ ถ้าท่านเพิ่งเริ่มติดตั้งใหม่ลบติดตั้งใหม่ทำได้นะ  ลองเมื่อกี้แล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| wern โพสต์ 2014-11-23 21:13:29
เพิ่มเติม หลังจากขึ้น Eror พอคลิ๊กกลับเว็บมาจะเจอ

x
ZeroBlack โพสต์ 2014-11-25 09:41:28
ลองลบติดตั้งใหม่ดูครับ
thanapon โพสต์ 2014-12-24 06:28:46
ผมก็เจอครับ แงๆ  ใครมีวิธีเเก้รบกวนบอกด้วยนะครับ  
webideaza โพสต์ 2015-2-4 17:30:39
นิคก้อเจอค่ะ พอสร้างไปแล้ว พอออกจากระบบ  หน้าเพจดันฟ้องว่า หมวดหมู่ถูกปิด  เข้าไม่ได้ซะงั้น ใครรุ้บอกที
 เจ้าของ| wern โพสต์ 2015-3-11 23:53:20
ปัญหาที่ไม่มีคำตอบ
horaizon โพสต์ 2015-10-4 07:01:52
เป็นเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 02:18