Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1388|ตอบกลับ: 1

[อื่นๆ] มีอะไรใหม่ใน Discuz! X3.2 R20141225

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2014-12-26 16:31:57 |โหมดอ่าน
ขออนุญาตไล่เป็นข้อๆ ไปเลยนะครับ เปิดเทียบเจอตรงไหน จะพยายามมาอัปเดตให้เรื่อยๆ ครับ
  • ไฟล์ภาษาของ admincp และอีเมล มีอัปเดตครับ
  • เพิ่ม scan_discuz_qrcode เข้ามาครับ เป็นไฟล์รูปภาพ สำหรับสแกน QR Code เพื่อไปยัง  Wechat Discuz! Official
  • ส่วนไฟล์ภาษาอีเมล เพิ่มแค่ &sign={sign} ต่อท้าย URL สำหรับการร้องขอเปลียนรหัสผ่านใหม่
  • มีอัปเดตปลั๊กอิน mobile จากเวอร์ชัน 1.3.5 เป็น 1.4.4
  • ตัวเล่น MP3 และ FLV ทำไมตัวเล่นไฟล์ถึงมีขนาดเล็กลงเหลือแค่ 15 ไบต์เองล่ะเนี่ย (จากเดิมขนาดไฟล์ตั้ง 15 กิโลไบต์ขึ้น) สรุปมันดีหรือไม่ดีนะ
  • uc_server มีอัปเดตดเยอะมากครับ หลักๆ เช่น เพิ่มฟังก์ชันกกำหนดไม่ให้ล็อกอินผิดได้ไม่เกินกี่ครั้ง (ค่ามาตรฐานเริ่มต้นที่ 5) และที่สำคัญ เพิ่มฟังก์ชันลืมรหัสผ่านใน uc_server ด้วย สุดยอด มาแล้ว หลังจากที่กรณีลืมรหัสผ่าน uc_server จะต้องใช้เครื่องมือช่วย และอัปเดตตัวแปรภาษาเล็กน้อย
  • ไฟล์เทมเพลทของดิสคัส มีแก้ไขบั๊กเล็กๆ น้อยๆ ในหน้า fastpost
  • ไฟล์ .js ของระบบ รอบนี้ไม่มีแก้ไขเลย แล้วที่เราแจ้งบั๊กไปก่อนหน้านี้ ไม่คิดจะสนใจกันเลยใช่ไหมหา? จากกระทู้นี้ http://www.discuz.net/thread-3577792-1-1.html

ปล. ต้องขอขอบคุณทางท่าน @mrkran ที่ได้แจ้งการอัปเดตแพทช์ครั้งนี้ให้ทราบด้วยครับ ส่วนคำถามที่ว่า จะมาในเวอร์ชันภาษาไทยวันไหน ให้คำตอบไม่ได้ครับ แต่สัญญาว่าจะพยายามเร่งแพทช์นี้ให้ออกมาเร็วที่สุดครับ (คนไหนใจร้อนไม่อยากรอ สามารถแปลเองได้เลยครับ ^_^)  

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +6 ย่อ เหตุผล
Gloszilla + 1
mrkran + 5 ถูกใจ

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2014-12-31 08:35:11
uc_server มีการอัปเดตจากเดิม 20110501 เปลี่ยนเป็น 20141101
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 09:26