Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1592|ตอบกลับ: 2

[X2] [ปัญหา] เปิดปลั๊กอินให้ทำงานไม่ได้สักอัน !

[คัดลอกลิงก์]
bongunza โพสต์ 2015-3-13 03:05:52 |โหมดอ่าน
ตามหัวข้อครับ ขอเล่าอธิบายให้ฟังก่อน !

ตอนนี้เจอปัญหา ปลั๊กอิน "เปิดใช้งานไม่ได้" สักปลั๊กกอินเลยครับ

อาการ: ผมลอง "ปิดปลั๊กอิน" ไปแล้วจากนั้นกด "เปิดทำงาน" แล้วมันรอโหลดช้ามากไม่ยอมเปิดให้สักที
ถ้าปล่อยไปสัก 10-15 นาที มันจะเปิดได้ครับแบบว่าช้ามาก ๆ มันผิดปกติครับ

สิ่งที่ลองแก้ไขดูแล้วและไม่หายยังเป็นอยู่เหมือนเดิม

1. ได้ลอง "ลบปลั๊กอิน" และ "ติดตั้งใหม่" ดูแล้ว

2. ได้ลอง ไปทดสอบติดตั้งจำลอง xampp ติดตั้ง Discuz x2 ใหม่สด ๆ และ โหลดปลั๊กอินไปลองแล้วอาการเหมือนเดิม
ปล. ถ้าใช้ X3 จำลองในเครื่อง แล้วติดตั้งปลั๊กอินแล้ว เปิดทำงาน ได้เลยไม่ช้า

3. ได้ลอง เช่า Share Host ไปทดสอบติดตั้ง Discuz X2 ใหม่สด ๆ และ โหลดปลั๊กอินไปลองแล้วอาการเหมือนเดิม
ปล. ถ้าใช้ X3 แล้วติดตั้งปลั๊กอินแล้ว เปิดทำงาน ได้เลยไม่ช้า

4. ได้ลอง "ค้นหา" กระทู้ใน DiscuzThai ดูแล้วใช้คีย์เวิร์ดหลาย ๆ คำและตามกระทู้สมาชิกที่มีปัญหาแบบเดียวกับผม
แต่หาแล้วก็ไม่พบว่าใครจะมีปัญหานี้เลยสักคน T_T

==================================

หนักใจมากยังไม่อยากย้ายไป x3 เพราะ โม x2 ไว้เยอะมากครับใจยังไม่พร้อมไป x3

ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาช่วยผมตอบแก้ไขปัญหาล่วงหน้ามาก ๆ ครับ _/\_
gunthai2008 โพสต์ 2015-3-13 10:23:25
เจอเหมือนกันยังไมทราบสาเหตุ
jaideejung007 โพสต์ 2015-3-13 10:55:47
ขอชื่อเว็บหน่อยครับ

มีบัญชี ให้เข้าถึงการติดตั้งปลั๊กอินด้วย ไหมครับ

จะลองดูให้ครับ

ไม่สะดวกส่งเข้า PM ก็ได้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-18 19:32