Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1058|ตอบกลับ: 4

[การใช้งาน] plugin Discuz mobile ไม่แสดงภาพที่อัพด้วย BB code หรือ HTML

[คัดลอกลิงก์]
copenhagen โพสต์ 2015-3-19 23:09:15 |โหมดอ่าน
ลง plugin comeing ไปน่ะครับ ที่ไว้แสดงผลหน้าเว็ปให้เป็นแบบ MOBILE
แต่ติดปัญหาอย่างหนึ่งนะครับ เวลากดเข้าไปดูในกระทู้มันจะไม่แสดงกระทู้ที่มีเนื้อหาเป็นภาพที่อัพด้วย BB CODE หรือ HTML

อันนี้คือกดเข้าไปในกระทู้แล้วนะครับ แต่เนื้อหากระทู้แบบรูปภาพนั้นไม่แสดง

ถ้าเกิดว่า upload รูปภายในเว็ปไซท์มันจะแสดง

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขยังไงบ้างเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ /ตั้งกระทู้ผิดบอร์ดก็ขอโทษด้วยนะครับ ._.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
jaideejung007 โพสต์ 2015-3-24 17:52:37
ต้องขอดูตัวอย่างเว็บครับ

มันต้องดูหลายๆ องค์ประกอบรวมกัน
 เจ้าของ| copenhagen โพสต์ 2015-3-31 20:06:25
jaideejung007 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-24 17:52
ต้องขอดูตัวอย่างเว็บครับ

มันต้องดูหลายๆ องค์ประกอบรวมกัน

http://curse-hell.net/bbs/thread-589-1-1.html แบบนี้น่ะครับ ถ้าเปิดในมือถือภาพจะไม่ขึ้น ;w;
jaideejung007 โพสต์ 2015-4-1 15:03:20
ผมขอเดานะครับว่า

คงเป็นฝั่งทางระบบดิสคัสเองครับ ที่จะปิดการแสดงรูปภาพจากภายนอกไว้อัตโนมัติ (คือลบแท็ก img ออกทันทีเมื่อเปิดผ่านมือถือ แต่ถ้าเปิดผ่าน PC รันผลปกติ)

เพราะหากเราแทรกภาพข้างนอกปุ๊บ ดิสคัสคงจะเป็นกังวลแทนเราว่า มันจะควบคุมปริมาณดาต้าไม่ได้ครับ เพราะดิสคัสจะไม่มีทางรู้ว่า ภาพที่เรา Hotlink เข้ามามันมีขนาดไฟล์ใหญ่เท่าไหร่ เลยต้องปิดไว้ เพื่อความปลอดภัยของดาต้าที่เราอาจจะเสียไปโดยใช่เหตุ

ส่วนภาพที่อัปโหลดเข้ากระทู้แล้วแสดงภาพได้นั้น เนื่องจากดิสคัสมีระบบทำภาพย่อหรือ Thumbnail ให้อัตโนมัติ ตรงนี้ดิสคัสสามารถควบคุมได้  ทำให้ภาพที่เราอัพโหลดเข้ากระทู้ จะสามารถดูผ่านมือถือได้

ผมลองที่เว็บผมก็เป็นเช่นเดียวกันครับ เป็นทุกเทมเพลทเลย

ถ้าถามวิธีการแก้ไข คงต้องไปไล่หาไฟล์เอาเองเสียแล้วล่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2015-4-1 15:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-2 13:33