Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1431|ตอบกลับ: 3

[ตัวระบบ] ไตเติ้ลไม่โชว์หัวข้อกระทู้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
Natsuki โพสต์ 2015-4-30 04:28:43 |โหมดอ่าน
ผมตั้งค่า SEO หมดแล้วนะแต่เหมือนจะไม่ได้ เลยอยากทราบว่าปัญหามันอยู่ที่ตรงไหน
http://inminit.net/thread-299-1-1.html

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
mylookhin โพสต์ 2015-5-3 23:57:40
ปัญหามาจากการตั้ง SEO แหละครับ ทำให้มันหาย

โดยท่านเข้าไปตั้งค่าที่

Admin CP -> ทั่วไป  -> ตั้งค่า SEO  -> บอร์ด  -> ในหัวข้อ เนื้อหาโพสต์ ค่าปกติมันจะปล่อยว่างไว้

หากท่านต้องการที่จะตั้งค่า โปรดอ่านคำแนะนำก่อน

1. คำแนะนำ
  2. ค่าตัวแปรที่แทรกต้องมี “{}” ด้วย, หากแอพลิเคชันไม่รองรับตัวแปรดังกล่าว, ค่าตัวแปรดังกล่าวนั้นจะไม่แสดงผลใดๆ (ค่าที่อยู่หลังตัวแบ่งจะไม่แสดง), ปล่อยว่างเพื่อใช้ค่าเริ่มต้นของระบบ
  3. ต่อไปนี้คือตัวแปร SEO ที่ใช้งานได้:
  4. ชื่อไซต์ {bbname}(ส่วนที่ใช้ได้:ทุกหน้า)
  5. ชื่อบอร์ดปัจจุบัน {forum}(ส่วนที่ใช้ได้:ยกเว้นหน้าหลัก)
  6. ชื่อบอร์ดหลัก {fup}(ส่วนที่ใช้ได้:หน้ารายการกระทู้บอร์ดย่อยและหน้าเนื้อหาโพส)
  7. ชื่อกลุ่มบอร์ด {fgroup}(ส่วนที่ใช้ได้:ยกเว้นหน้าหลัก)
  8. <font color="Red">หัวข้อโพสต์ {subject}(ส่วนที่ใช้ได้:หน้าเนื้อหาโพสต์)</font>
  9. สรุปย่อ {summary}(ส่วนที่ใช้ได้:หน้าเนื้อหาโพสต์)
  10. แท็ก {tags}(ส่วนที่ใช้ได้:หน้าเนื้อหาโพสต์)
  11. หน้าย่อย {page}(ส่วนที่ใช้ได้:หน้ารายการกระทู้、หน้าเนื้อหาโพสต์)
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

สีแดง คือ ส่วนที่ท่านต้องใส่เค้าไปครับ
mylookhin โพสต์ 2015-5-3 23:58:53
เจริญ สีแดงไม่ขึ้น ไปหาๆ เอาเองละกันนะครับ แนะนำขนาดนี้แล้ว
 เจ้าของ| Natsuki โพสต์ 2015-5-4 09:39:18
mylookhin ตอบกลับเมื่อ 2015-5-3 23:58
เจริญ สีแดงไม่ขึ้น ไปหาๆ เอาเองละกันนะครับ แนะนำขนาดนี้แล้ว

ขอบคุณครับ ใช้ได้แล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 13:29