Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 433|ตอบกลับ: 4

[ปลั๊กอิน] รบกวนด้วยครับ ติดตั้งปลั๊คอินเช็คชื่อแล้วมองไม่เห็นในหน้าแอดมิน

[คัดลอกลิงก์]
oom โพสต์ 2015-8-11 18:16:45 |โหมดอ่าน
เรื่องก็มีอยู่ว่า ได้ทำการอัพเกรดบอร์ดใหม่เป็น 3.2

พออัพเสร็จก็ลบปลั๊คอิน dsu_paulsign ตัวเก่าออก จากนั้นจะติดตั้ง dsu_paulsign 5.3
แต่พอก๊อปโฟลเดอร์ dsu_paulsign ไปไว้ที่ source\plugin จากนั้นเข้าแอดมินเพื่อจะติดตั้ง แต่พอเข้ามามันไม่เห็นรายชื่อปลั๊คอินตัวนี้ครับ

จากที่ผมลองติดตั้งบอร์ดแบบไม่อัพเกรด ก็ติดตั้งได้ปกติ

ในกรณีที่ติดตั้งแล้วไม่เห็นรายชื่อในแอดมิน เพื่อที่จะติดตั้งต้องแก้ไขอย่างไร ส่วนปลั๊คอินตัวอื่นๆ ติดตั้งได้ปกติครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| oom โพสต์ 2015-8-11 18:25:55
แล้วหากจะติดตั้งแบบ Manual ได้ไหมครับ

เหมือนบอร์ดเวอร์ชั่นเก่า หรือวิธีอื่นๆ ครับ
 เจ้าของ| oom โพสต์ 2015-8-12 15:14:40
รู้แล้วครับ หากบอร์ดที่อัพเกรดแล้ว หากไม่มี dsu_paulsign จะไม่สามารถติดตั้งได้ เพราะมองไม่เห็น
จากที่ทดสอบ ลองอัพเกรดแล้วติดตั้ง เป็รอาการนี้ทั้งหมดลองหลายรอบละ

ก่อนอัพเกรดห้ามลบ dsu_paulsign ออก
หากเผลอลบก็ทำแบบนี้ ให้ก๊อปโฟลเดอร์ Dizcuz X2 เก็บไว้บนโฮส จากนั้นก๊อปปี้คอนฟิกบอร์ดปัจจุบันไปใส่
แล้วเข้า X2 อัพเดทแคช แล้วติดตั้งปลั๊คอิน
จากนั้นก๊อปไฟล์ปลั๊กอินไปใส่ในบอร์ดตัวใหม่ แล้วเข้าแอดมินพีซี ทีนี้ก็เจอ dsu_paulsign แล้ว
และทำการกดอัพเดท แค่นี้ก็ได้ล่ะครับ
jaideejung007 โพสต์ 2015-8-13 13:37:33
รันการติดตั้งโดยตรงก็ได้ครับ ถ้าไม่เห็นในรายงานปลั๊กอิน
admin.php?action=plugins&operation=import&dir={ชื่อโฟลเดอร์ปลั๊กอิน}

เช่น
admin.php?action=plugins&operation=import&dir=myrepeats
admin.php?action=plugins&operation=import&dir=facebook
 เจ้าของ| oom โพสต์ 2015-8-13 18:37:32
สุดยอดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 20:23