Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 450|ตอบกลับ: 1

[ตัวระบบ] ต้องการทราบวิธีแก้ไข กติกาการใช้งานบอร์ด: ให้ใช้งาน HTML ได้ยังไงครับ [ดูรูปในกระทู้] และถามอีกเรื่องการแก้ไข .htaccess

[คัดลอกลิงก์]
StaFF_PiRcH โพสต์ 2015-9-15 13:33:43 |โหมดอ่าน
เรื่องที่หนึ่ง ผมอยากจะให้ แก้ไขเว็บบอร์ดในส่วนของ กติกาการใช้งานบอร์ด หรือ ส่วนที่เป็นตัว text ที่สนับสนุน discuzcode สามารถใช้ HTML ได้ด้วยหน่ะครับ

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ :]

เรื่องที่สอง มีใครพอจะทราบวิธีทำให้ URL กำหนดค่าใหม่ของทุก subdomain บ้างไหมครับ พอดีว่าเว็บไซต์ผมทำเป็น subdomain แบบ wildcard

เช่น dz.domain.com , plugin.domain.com ซึ่งผมอยากให้ กระทู้แรก นับไปจนถึงล่าสุด ใช้ number.html ต่อเป็นแบบนี้

dz.domain.com/01.html or plugin.domain.com/01.html ให้มันเริ่ม number 01 ใหม่ทุก subdomain พอจะมีวิธีไหมครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมขอขอบพระคุณ User และ ทีมงานทุก ๆ ท่านในการเข้ามาตอบคำถามในครั้งนี้
 เจ้าของ| StaFF_PiRcH โพสต์ 2015-9-15 20:46:15
ตอนนี้แก้เรื่องที่ 1 ได้แล้วนะครับ มีใครทราบเรื่องที่สองมั้ยเอ่ย ??
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-4 13:14