Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1258|ตอบกลับ: 4

[อื่นๆ] หน้าโปรไฟล์ว่าง ไม่มีอะไรขึ้นเลย เป็นตั้งแต่ลงDiscuz แล้ว

[คัดลอกลิงก์]
NicekungAnime โพสต์ 2015-10-4 14:44:15 |โหมดอ่าน
หน้าโปรไฟล์  http://leagueofsoraka.tha.im/home.php?mod=space&uid=1&do=profile ว่าง
ลองหาวิธีแล้วแต่ไม่เจอ

พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

รายการปลั๊กอินที่ลงทั้งหมด
Petshopz System 2.0.0.11 (petshopz)
TopList (เวอร์ชั่นเสียตัง) v10.09 (toplist_7ree)
Chat X 2.10 (th_chat)
เจ้าของรางวัล v1.0 (huoniao_dashang)
[ปลั๊กอินพื้นหลังโพส 1.1 (i_qipao)
ปลั๊กอินขอบคุณ 1.1 (thankyou)
[DSU] เช็คชื่อประจำวัน 5.3 (dsu_paulsign)
วงล้อแสนสุขประจำวัน 6.2.5.4 (yinxingfei_zzza_TH)
Discuz! Union 1.0 (cloudunion)
URL Safeguard 1.1 (pcmgr_url_safeguard)
อุปกรณ์พกพา 1.4.7 (mobile)
เจ้าของ: Comsenz Inc. | 评分
Security 1.11.1 (security)

Discuz X 3.2 REV.38

Skn:Neko-0.1 เปลี่ยนภาพนิดหน่อย
ไม่ได้ยุ่งกับโค้ดอะไรเลย

URL ที่เกิดปัญหา
http://leagueofsoraka.tha.im/home.php?mod=space&uid=1&do=profile

ScreenShot:

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
suttasilo โพสต์ 2015-10-5 22:50:15
          จะเอาให้คล้ายลักษณะแบบนี้ดีไหมครับ อันนี้หน้าโปรไฟล์ของสเปซที่ปรับแต่งแล้ว

ตามลิงค์ที่ท่านให้มาลองเปรียบเทียบดูกับภาพตัวอย่างนี้  ท่านเห็นมันแตกต่างกันตรงไหนบ้าง?
ข้อแรก คือ ของท่านทุกอย่าง 0 หมด คือเพิ่งติดตั้งใหม่ยังไม่ได้ทำการตั้งกระทู้อะไรเลย  รูปโปรไฟล์ก็ยังไม่ได้อัพ แต่ที่ตัวอย่าง สร้างเมื่อ 21-8-2558 จำนวนกระทู้ 70
ข้อสอง คือ แม่แบบยังไม่ได้ปรับแต่ง ที่แม่แบบในรูปตัวอย่างนี้ไม่เหมือนของท่านเพราะมันปรับแต่งแล้ว
แม่ตามรูปหน้าของท่านเป็น skin Forum Style ยังไม่ได้ปรับแต่ง ให้เป็น Personalized DIY style  ตรงนี้ปรับแต่งได้ที่ ไปที่ control Panel(จัดการระบบ) รูปแบบ/จัดการรูปแบบ/ทั่วไป ตรง
Space style: เลือกเป็น  SNS module style
Personal home page default skin: เลือกเป็น  Personalized DIY style
จากนั้นไปปรับแต่งหน้าหัวโปรไฟล์ ที่ไอคอนรูปโปรไฟล์  เดี๋ยววันหลังมีเวลาจะมาแนะนำวิธีขั้นตอนการปรับแต่งหน้าโปรไฟล์ของสเปซโดยละเอียดครับ

แนะนำให้ไปอ่านที่กระทู้นี้นะสำหรับผู้เริ่มต้นศึกษาใหม่  จำเป็นอย่างยิ่ง  เพราะได้รวบรวมคู่มือการใช้งานเบื้องต้นการใช้งานไว้กว่า 60 กระทู้ทั้งที่เขียนอธิบายเองแและของสมาชิกที่มาช่วยตอบกระทู้วิธีแก้ไขปัญหาการใช้งานต่างๆ  ขอเอาใจช่วยครับ

เพิ่มเนื้อหา (2015-10-5 22:53):
อีกอย่างครับ ท่านลงแต่ปลั๊กอย่างอื่นยังไม่ทำอะไรเลย  แล้วจะให้หน้าโปรไฟล์มันแสดงผลอะไรได้เล่าครับ

เพิ่มเนื้อหา (2015-10-6 04:36):
ตามลิงค์ท่านดูแล้วก็เห็นมีภาพแต่ไม่ตรงกันกับที่จับภาพหน้าจอนะ  น่าจะแก้ได้ใช่ไหม เพียงแต่ไม่มีข้อมูลอะไร

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| NicekungAnime โพสต์ 2015-10-8 11:01:24
suttasilo ตอบกลับเมื่อ 2015-10-5 22:50
จะเอาให้คล้ายลักษณะแบบนี้ดีไหมครับ อันนี้หน้า ...

ขอบคุณมากๆครับ
 เจ้าของ| NicekungAnime โพสต์ 2015-10-8 11:05:01
suttasilo ตอบกลับเมื่อ 2015-10-5 22:50
จะเอาให้คล้ายลักษณะแบบนี้ดีไหมครับ อันนี้หน้า ...

ผมลงใหม่ก็เลยเป็นหน้าเริ่มต้น ครับ ตอนแรกก็มีปลั๊กอินตามที่บอกครับ

เพิ่มเนื้อหา (2015-10-8 11:09):
คือลองทำดูแล้ว หน้าขาวเหมือนเดิม สำหรับคนที่ไม่ Login จะเห็นเป็นปกติ แต่ถ้าล็อกอินแล้วเข้า โปรไฟล์ตัวเองจะเป็นหน้าขาวครับ
suttasilo โพสต์ 2015-10-8 20:50:40
tha.im อันนี้เป็นโฮสต์ฟรีใช่ไหม?  ปกติแล้วโฮสต์ฟรีมักจะมีปัญหามากกับการติดตั้งดิสคัส  ได้ลองทำในโฮสต์จำลองหรือยัง?  ถ้าลองทำให้โฮสต์จำลองผ่าน  แสดงว่าปัญหาเกิดจากโฮสต์ฟรีครับ   ถ้าคิดจะทำเว็บจริงก็หาเช่าโฮสต์ที่รองรับดิสคัสดีกว่าชัวร์เลย  แต่ถ้าต้องการศึกษาก็ลองทำในโฮสต์จำลองไปก่อนก็ได้  โฮสต์ฟรีที่จะรองรับดิสคัสรู้สึกจะหายากสักหน่อย  ส่วนใหญ่แล้วมักจะมีปัญหาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 15:36