Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 639|ตอบกลับ: 4

[การใช้งาน] เพิ่มความชัดรูปภาพ On Mobile

[คัดลอกลิงก์]
Gloszilla โพสต์ 2016-3-8 13:21:47 |โหมดอ่าน

อยากจะให้ภาพในมือถือชัดครับ ไม่ทราบว่าปรับได้อีกมั้ย

เห็นแจ้งไว้แค่ 200 px เอง

ดูตัวอย่างผ่านมือถือได้ที่เว็บผมนะครับ
  1. http://www.webboard.phonphisainongkhai.com/thread-1419-1-1.html
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

ดูตัวอย่างบน PC ได้โดยการเปิดเว็บนี้ด้วย Google Chrome แล้วกด F12 แล้วกด F5 เพื่อรีเฟรช เลือกรูปแบบสมาร์ทโฟนได้ที่ช่อง Device (หรือกดโหมดมือถือด้านล่าง)

ภาพมันเบลอมากครับ   ต้องกดดูภาพถึงจะชัด

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
jaideejung007 โพสต์ 2016-3-9 11:41:39
ลองเช็คแล้ว ความละเอียดจะอยู่ที่ 140px เองแหะ ถือว่าน้อยมากๆ เลย

คิดว่าที่ดิสคัสกำหนดขนาดต่ำๆ คงเป็นเพราะจะช่วยประหยัดดาต้าของเรามั้งนะ

ลองดูตัวเลือกพวกนี้หรือยังครับ

และดูโค้ดที่ไฟล์นี้หรือยัง
source\plugin\mobile\api\3\viewthread.php
source\plugin\mobile\api\4\viewthread.php
source\plugin\mobile\api\*\v*.php

source\plugin\mobile\api\3\viewthread.php
ลองดูโค้ดพวกนี้ครับ
ประมาณบรรทัดที่ 44
  1. $postlist[$pid]['message'] = str_replace('[attach]'.$aid.'[/attach]', mobileoem_parseimg($postlist[$pid]['attachments'][$aid]['width'], 0, $variable['imagelist'][$aid]),

ลองโมดูนะ

ปล. ลองไล่หาเมื่อกี้ ก็งงเหมือนกันว่า ขนาด 200 เนี่ย มันถูกำหนดไว้ที่ไหน ใน AdminCP หรือในไฟล์ .php

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| Gloszilla โพสต์ 2016-3-9 12:52:34
jaideejung007 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-9 11:41
ลองเช็คแล้ว ความละเอียดจะอยู่ที่ 140px เองแหะ ถือว่าน้ ...

ขอบคุณครับ

ตามขั้นตอนแรก ทำตามแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ส่วนหาใน

source\plugin\mobile\api\4\viewthread.php
source\plugin\mobile\api\*\v*.php

ของผมไม่มีครับ พอดีใช้สกรีนของพี่โก๋ i~Designs
แต่ผมก็ลองหาดูที่ viewthread.php ก็ยังไม่เจอ หรือมันต้อง ดูใน CSS อันนี้ผมไม่มีความรู้เลย

เดี๋ยวผมส่ง PM สกรีน ไปให้พี่โจ้ลองดูนะครับ

เจ้าของ| Gloszilla โพสต์ 2016-3-25 20:05:53

เข้ามาอัพเดทครับ ยังหาที่แก้ไม่เจอเลย

แต่ลองตั้งในกระทู้" กิจกรรม " ภาพชัดแจ๋วเลยครับ

1. http://www.webboard.phonphisainongkhai.com/thread-12321-1-1.html

x
 เจ้าของ| Gloszilla โพสต์ 2016-3-25 20:53:15
Gloszilla ตอบกลับเมื่อ 2016-3-25 20:05
เข้ามาอัพเดทครับ ยังหาที่แก้ไม่เจอเลย

แต่ลองตั้งในกระทู้" กิจกรรม " ภาพชัดแจ๋วเลยครับ

ส่วนภาพแนวตั้งก็ชัดแจ๋ว ที่หัวกระทู้ กิจกรรม

แต่ในกระทู้ยังเบลอเหมือนเดิม

1. http://www.webboard.phonphisainongkhai.com/thread-10031-1-1.html

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 12:49