Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1617|ตอบกลับ: 3

[เทมเพลท/สกิน] ขนาดของ รายการรูปภาพ ไม่เท่ากัน แก้ไขยังไงแนะนำด้วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
muksuck77 โพสต์ 2017-11-25 21:00:00 |โหมดอ่าน

ขนาดของ รายการรูปภาพ ไม่เท่ากัน แก้ไขยังไงแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
suttasilo โพสต์ 2017-11-26 17:17:57
ข้อเสนอแนะวิธีแก้ครับ
เบื้องต้นปรับแต่งค่าตรงนี้ก่อน  yourdomain.com/admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=forumdisplay

ถ้าปรับแล้วมันยังไม่สามารถแก้รูปให้เท่ากันได้  ตามความเห็นของ @jaideejung007 เรื่องภาพปกกระทู้ไม่เท่ากัน มันเป็นปกติอยู่แล้วครับ
ปัญหาเกิดจากเพราะภาพที่เราอัปโหลดขึ้นในกระทู้ อัตรา ความกว้าง*ความสูง ไม่เท่ากัน  
ปัญหาเรื่องรูปที่อัพโหลด  ถ้ารูปที่อัพมันใหญ่  มันจะถูกย่อลงโดยอัตโนมัติ  แต่รูปที่เล็กว่ามันจะไม่ถูกขยายให้ใหญ่ขึ้น วิธีแก้เบื้องต้นคือ
เราต้องอัพโหลดภาพที่มีขนาด Resolution ที่เท่ากันก่อนครับ
ปัญหาที่ตามมาคือแม้เราจะอัพภาพที่มีขนาด Resolution ที่เท่ากันแล้ว แต่เนื่องจากชื่อกระทู้มันก็ยาวไม่เท่ากัน การแสดงผลจึงไม่เท่ากันตามไปด้วย วิธีแก้ต้องปรับชื่อกระทู้ทุกอันให้ยาวพอๆกันไม่ให้กระทู้ใดกระทู้หนึ่งยาวเกินกว่ากำหนด
ส่วนอีกวิธีหนึ่งถ้ามีความรู้ด้าน CSS ก็โมโค้ดเอาเองเลย  (ส่วนตัวไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ)
 เจ้าของ| muksuck77 โพสต์ 2017-11-27 17:15:11
suttasilo ตอบกลับเมื่อ 2017-11-26 17:17
ข้อเสนอแนะวิธีแก้ครับ
เบื้องต้นปรับแต่งค่าตรงนี้ก่ ...

ขอบคุณครับ จะลองนำไปปรับใช้และแก้ไขครับ
teerawut โพสต์ 2017-12-3 11:32:03
ลองดูกระทู้ที่เคยแก้ปัญหาครับ

https://discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=40630&page=1#pid413103

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-28 15:39