Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Sign in with facebook

Connect with friends.

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.4 ภาษาไทย (อย่างเป็นทางการ) พร้อมแล้ว Discuz! X3.4 ภาษาไทย ดาวน์โหลด Discuz! X3.4 ภาษาไทย

บัญชีถูกแช่แข็ง (Freeze) แจ้งความประสงค์ได้ที่นี่ เปิดระบบ Verified Account - ระบบยืนยันตัวตน ถามอย่างไรจึงจะได้คำตอบ - ตั้งกระทู้เนื้อหาครอบคลุม

ดู: 489|ตอบกลับ: 14

[การใช้งาน] อยากรู้ว่าถ้าต้องการปรับให้ กรอบรูปเล็กลงปรับได้ที่ไฟร์ไหนครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่าถ้าต้องการปรับให้ กรอบรูปเล็กลงปรับได้ที่ไฟร์ไหนครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก Sign in with facebook

x
โพสต์ 2018-5-4 11:13:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่ได้จับมานานแล้ว แต่ถ้าให้เดาก็น่าจะใช้วิธีกด F12 เช็ค class กับ id แล้วเอาไปค้นใน css ของโฟลเดอร์ template/common หรือเอาง่าย ๆ หลังเช็ค class กับ id แล้วให้นำไปเขียน css ใหม่โดยเพิ่ม !important แล้วยัดใส่ในไฟล์ css ในโฟลเดอร์ template/common เลยครับ จากนั้นอัปเดทแคช ดูผล
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-5 04:56:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวรองดูครับ ได้ไม่ได้  จะรายงานผลอีกที่
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-11 05:19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากที่รองทำดู ไม่ สามารถ หาจุด แก้ไขได้จาก template/common  นะครับ
โพสต์ 2018-5-15 13:27:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่างที่ คุณ @submark

ก็สามารถปรับได้นะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก Sign in with facebook

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-16 03:25:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่ โชร์มา เข้าใจ ปรับที่ไฟร์ ไหนครับ แล้ว ตรง ชื่อไฟร์ว่าไรครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-17 04:42:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tangshop เมื่อ 2018-5-17 04:52

สงสัย ว่า ถ้า ไฟร์ที่ต้องแก้ไข ไม่ได้ เช็คดู แล้ว จะ แก้ไขได้ยังไง ส่วนกด F 12
ไฟร์ . css   ใน   template/common  มีมั้งหมด 10 ไฟร์ มันจะต้องไปแก้ไขที่ไฟร์ ไหนล่ะ

ผมกด F12 ดูแล้ว  ความกว้างของ กรอบ 430  ความยาว 228

แต่ไม่รู้ต้องไป ปรับที่ไฟร์ ไหน

และที่สำคัญ เห็นบอกว่าต้องเขียนไฟร์ขึ้นใหม่ ถ้าเขียนได้ก็ส่งมาให้กันหน่อย ผมก็ให้ ค่าหนื่อยตาม สัญญาไว้
ถ้า ตอบ แบบนี่ผม ว่า ไม่ต้องตอบดีกว่าครับ

โพสต์ 2018-5-18 01:15:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามความคิดผมมันหดไม่ได้หรอกคับ ส่วนนั้นมันเป็น flash คับซึ่่งไม่สามารถบีบขนาดมันลงด้วย css หรือ html หรอกคับทำไปก้อใช้งานไม่ได้
เพราะมันต้องใช้พื้นทีตามขนาด flash เลย ถ้าคุณอยากเเก้ ก้อต้องเเก้ไฟล์เเฟลชเอง หรือ เปลียนระบบอัปโหลดเองคับ

กรณีทีคุณต้องการลองดู  .tfm tbody tr td embed {width: ขนาดทีคุณต้องการpx; height : ขนาดทีคุณต้องการpx;}
ลองเเปะ css ตัวนี้ ลงใน common.css ดูคับ

เจอประโยคท้าย ในความรู้สึกผมนะคับ เขาต้องการช่วยๆกันไม่ได้หวังอะไร อย่าพูดอะไรทีเป็นการบันทอนกำลังใจของคนทีช่วยเลยนะคับ ^^"
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-18 05:07:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไข แล้ว ตรงนั้น ดึงมาจากรูปภาพไม่ได้ ไฟร์ เฟรส ครับ
ส่วน รูปภาพ ผมก็แก้ไขไป แล้วครับ
เหลือ แต่ กรอบ ทีใส่รูปภาพครับ

เจอแต่ขนาด ความกว้างของ กรอบ 430  ความยาว 228

แต่ไม่รู้ว่าไป แก้ไขที่ไฟร์ไหนครับ
โพสต์ 2018-5-18 06:11:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย christxzapro99 เมื่อ 2018-5-18 06:31

ถ้าอยากได้แบบตามรูปโหลดไพล์ด้านล่างนี้ เอาไปใส่ใน template/default/home

ถ้าจะย่อแก้ CSS ที่ด้านบนๆบอก ส่วน Flash แก้ไฟล์ uc_server/images/camera.swf

แก้ไขไพล์ Flash ใช้โปรแกรม SWF Decompiler น่าจะทำได้ ไม่แน่ใจนะ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก Sign in with facebook

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|อุปกรณ์พกพา|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2018-10-17 04:33