Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2926|ตอบกลับ: 3

[Discuz6.1] ขอโทษค่ะ ขอถามอีกทีกับการตั้งค่าในบอร์ดเพื่อขายกระทู้

[คัดลอกลิงก์]
BristolB โพสต์ 2008-9-1 04:05:11 |โหมดอ่าน
คือ ลองไปตั้งค่าที่บอร์ดของตัวเองมาแล้วน่ะค่ะ

เพื่อที่จะให้สมาชิกสามารถขายกระทู้ของตัวเองได้
คือต้องไปเซตที่
1. ผู้ใช้ >> กลุ่มผู้ใช้ >> Special Group >>Start Trade: เป็น "ใช่"
แล้วก็ไปที่ Thread Related >> Max Thread Price: เพื่อตั้งว่า จะให้ขายได้สูงสุดเท่าไหร่
จากนั้นก็
2. โดยรวม (ทั่วไป) >> เครดิต >> trade credit setting :
แล้วเลือกเครดิตที่อยากจะให้ใช้ในการขายใช่รึเปล่าคะ

คือลองทำตามทั้ง 2 อันแล้ว
ตอนที่ไปทดสอบการโพสดู  แล้วlogout แล้วใช้ชื่อuser อีกอันเข้ามาตรวจดู
หลังชื่อกระทู้ ก็ขึ้น นะคะว่า [ราคา Money เ่ท่าไหร่ๆ ก็ว่าไป]
แต่พอกดเข้าไปดู ก็ปกติเลยค่ะ ส่วนที่ไม่ได้ใส่โค้ดก็แสดงปกติ
ส่วนที่อยู่ใน [free] ก็ขึ้นว่าข้อความฟรี
แล้วส่วนที่อยู่ใน [hide] แค่ตอบกระทู้ข้อความมันก็แสดงขึ้นมาแล้วน่ะค่ะ
ไม่เห็นจะมีปุ่มให้กดว่า ต้องการซื้อ หรืออะไรเลย
แต่ว่าด้านบนของชื่อก็ขึ้นว่า "ราคาอ่านหัวข้อนี้ Money xx" นะคะ

ไม่ทราบว่าเราตั้งค่าอะไรตกหล่นรึเปล่าน่ะค่ะ หรือว่า ตอนที่โพสต้องใส่โค้ดอะไรเข้าไปคลุมอีกทีมั้ยคะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ตอนนี้ งงๆ แล้วก็งมๆ สุดๆเลยค่ะ
งมตรงนี้มาหลายวันแล้วน่ะค่ะ
acaz โพสต์ 2008-9-1 21:57:23

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง BristolB

ข้อ 1 นะครับถูดหมดครับผิดนิดนึงตรงที่กลุ่มครับ ไม่ใช้ Start Trade ครับ
แต่เป็นกลุ่ม member group ทั่วไปหน่ะครับ ( ถ้าจะให้ดูทำหมดทุกกลุ่มนะครับ )
ต้องการให้กลุ่มไหนใช้งานโค๊ดนี้ได้ให้ตั้งค่าที่กลุ่มนั้น
 เจ้าของ| BristolB โพสต์ 2008-9-1 23:38:16
ต้นฉบับโพสโดย acaz เมื่อ 2008-9-1 21:57
ข้อ 1 นะครับถูดหมดครับผิดนิดนึงตรงที่กลุ่มครับ ไม่ใช้ Start Trade ครับ
แต่เป็นกลุ่ม member group ทั่วไปหน่ะครับ ( ถ้า ...

ขอบคุณนะคะ ที่มาตอบ
แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมน่ะค่ะ  คือเวลาเปิดเข้าไปดู
มีตรงหัวข้อว่าราคาเท่าไหร่

แต่พอโพสตอบ ข้อความก็แสดงขึ้นมาเหมือนเดิมน่ะค่ะ

แล้วก็รบกวนถามตรงนี้ด้วยค่ะ
อยากเอาส่วนตรงที่เราวงสีแดงไว้ในภาพออกน่ะค่ะ ทำอย่างไรคะ

ช่วยหน่อยนะคะ ~(28)~  ตอนนี้ทำบอร์ดจะเสร็จแล้ว เหลือแค่จุดยิบย่อยตรงนี้เองน่ะค่ะ

[ แก้ไขล่าสุด BristolB เมื่อ 2008-9-1 23:39 ]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
onigear โพสต์ 2008-9-22 12:30:54
ตรงระดับในส่วนเพิ่มเติม ที่อยากจะเอาออกให้ทำดังนี้

1. ไปที่เมนู ผู้ใช้  เลือก usergroup คลิ๊กดูรายละเอียดของกลุ่มผู้ใช้ที่ต้องการจะเปลี่ยน
2. เลือกเมนู Thread Related
3. ดูที่ Set Post Level เลือกเป็น "ไม่"  กดเซฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-11 10:19