Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4041|ตอบกลับ: 5

ทำหน้าเว็บให้เข้าไปอยู่ในกรอบทำยังไง?

[คัดลอกลิงก์]
Anakie โพสต์ 2008-9-4 09:31:10 |โหมดอ่าน
หลังจากลองเองตั้งนานแต่ก้อไม่ประสบผลสักทีเลยมาถามผู้รู้ดีกว่า

ต้องใช้สคริปอะไร แล้วก็ใส่ลงไปที่ไหน ช่วยบอกทีค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
wirayut โพสต์ 2008-9-4 10:21:26
ถึงเจ้าของกระทู้อย่าโกรธผมนะ ผมเห็นแล้วไม่สบายใจ
ผมอยากให้ใช้คำภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ ตั้งแต่อดีตเมืองไทยไม่เป็นเมืองขึ้นของใคร
เรามีภาษาเป็นของตัวเอง แต่เด็กไทยบางคนยังใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องใช้ภาษา Chat ไม่ถูกที่ถูกทาง จนเดี๋ยวนี้เด็กๆ เริ่มจะสะกดภาษาไทยไม่ถูกกันแล้ว เด็กวัยรุ่นมีความมั่นใจสูง คิดว่าสิ่งที่ทำมันไม่เสียหายอะไร แค่ต้องการให้มันสะดวกขึ้น แต่เป็นความคิดที่อันตรายต่อภาษาไทยเป็นอย่างมาก บางครั้งการเห็นหรือทำอะไรซ้ำๆกันบ่อยๆมันทำให้เกิดความเคยชิน จนเริ่มจะทิ้งรากเหง้าของภาษาตัวเองไป
อยากให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อตัวเองที่เป็นคนไทย บรรพบุรุษเสียเลือดเนื้อเพื่อรักษาเอกราช ให้เราแล้วเราจะมาทำให้เสียเอกราชไปโดยการลืมรากเหง้า ลืมวัฒนธรรม ตัวเองหรือครับ ตอนนี้ผมเริ่มไม่เชื่อแล้วว่าประเทศไทยไม่เคยเป็นเมืองขึ้นใคร
ขอโทษAdmin ด้วยนะครับ เห็นแล้วมันไม่สบายใจจริงๆ
acaz โพสต์ 2008-9-4 12:03:38

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง Anakie

ตามที่ฟ้องครับระบุ URL ไม่ถูกต้องครับ

ตอบกลับโพสของ สอง wirayut

เห็นด้วยนะครับ
ยกตัวอย่างกับผมเองไม่ต้องดูใครที่ไหน
ที่เคยชินกับการพิมพ์ง่ายๆ เพื่อความรวดเร็วในการสนทนา
ตอนนี้สังเกตุได้ชัดเจนเมื่อต้องการพิมพ์จดหมายหรือเอกสารที่เป็นทางการ
คำบางคำ สะกดไม่ถูกแล้วครับ

ยินดีรับฟัง สำหรับการติเพื่อก่อครับ
 เจ้าของ| Anakie โพสต์ 2008-9-4 13:02:13
ขอโทษค่ะ  ขอโทษจริงๆน่ะค่ะ
 เจ้าของ| Anakie โพสต์ 2008-9-4 13:08:19
ตามที่ฟ้องครับระบุ URL ไม่ถูกต้องครับ

-------------------------------------------------------------

คือว่ายังไงดีล่ะ คือจะให้หน้าบอร์ดมาขึ้นอยู่ในกรอบนั้นอ่ะค่ะ

อย่างเช่นอันนี้

ขอโทษจริงๆน่ะค่ะสำหรับภาษาไทยที่ผิด พยายามแล้วค่ะ ขอโทษอีกทีน่ะค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
acaz โพสต์ 2008-9-4 13:42:08

ตอบกลับโพสของ ห้า Anakie

ลองใส่ url เต็มดูครับ
url ที่อยู่บน browser หน่ะครับ copy มาวางเลย...

อย่าซีเรียสมากครับเดี๋ยวทำเวบไม่เสร็จ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-18 06:24