Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1918|ตอบกลับ: 3

[Discuz6.1] เรื่องการตั้งค่า

[คัดลอกลิงก์]
Dokepon2 โพสต์ 2008-9-8 15:19:06 |โหมดอ่าน
ผมพยายามหาแล้วครับ เราจะทำยังไงให้ สมาชิกทุกระดับ สามารถ อัพโหลด และ ตั้งราคา ซื้อ กับ ใส่ราคาสำหรับ ซ่อนข้อความเหมือนเว็บ นี้หน่ะครับ ปรับตรงไหน ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

[ แก้ไขล่าสุด Dokepon2 เมื่อ 2008-9-8 15:31 ]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
An_ant โพสต์ 2008-9-8 16:50:33
ผู้ใช้  กลุ่มผู้ใช้ แก้ไขรายละเอียด

แก้ไขกลุ่ม -

* Basic Permission
    * Special Group
    * Thread Related
    * Attachment Related

ให้ดูจำนวนกระทู้ ตั้งแต่ 0-50 ไล่ไปเรื่อย ๆ
 เจ้าของ| Dokepon2 โพสต์ 2008-9-8 17:32:06
คือตอนนี้ผมลอง ติ๊ก ถูก ทุกช่อง มันแสดงออกมานะครับแต่ มันแสดงแค่ ระดับ

ตรงเพิ่มเติม ตัวเลือก ซ่อนไฟล์ แล้วกำหนดให้จ่ายเงินก็ไม่แสดงออกมา ทำยังไงดีครับ

[ แก้ไขล่าสุด Dokepon2 เมื่อ 2008-9-8 17:48 ]
onigear โพสต์ 2008-9-22 12:14:04
1. เข้าไป เมนูผู้ใช้ และเลือก usergroup ที่ต้องการปรับแต่ง คลิ๊กที่ลิงค์ "รายละเอียด"
2. เลือกเมนู Thread Related
3. ตรงบริเวณ "Set Post Level"  เลือก "ใช่"  (อันนี้จะทำให้ในส่วนแสดงเพิ่มเติม ผู้ใช้สามารถเลือกได้ว่าจะกำหนดระดับของผู้เข้าชมกระทู้นั้นๆหรือไม่)
4. ถัดลงมาคือหัวข้อ "Max Thread Price" ใส่เป็นตัวเลขราคาบังคับไว้ ว่าผู้ใช้สามารถตั้งกระทู้ขายได้ไม่เกินราคาเท่าไหร่
5. ตรงนี้สำคัญ เลือกเมนู "Special Group"  และดูตรงหัวข้อ "Start Trade" เลือก "ใช่"  จากนั้นกดเซฟ  ถ้าตรงนี้ไม่ตั้งเปิดไว้ ก็ค้าขายไม่ได้นะจ๊ะ

หวังว่าคงช่วยแก้ปัญหาได้นะ ทำได้ไม่ได้ยังไงแวะมาบอกนะคะ เผื่อว่าเราอาจหลงลืมส่วนไหน อธิบายไม่ครบขั้นตอนก็จะมาช่วยอีกรอบนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-11 15:22