Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 7399|ตอบกลับ: 7

[Discuz6.1] DarkZone ชื้อลิขสิทแล้วเรอะ

ปิด [คัดลอกลิงก์]
Nuknan โพสต์ 2008-9-14 21:36:49 |โหมดอ่าน
http://www.darkzone.in.th

สังเกตุที่ใต้เวบไม่มี คำว่า Power By ดิสคัส 6.1 พวกนี้ แถมที่สำคัญไม่เขียนด้วยว่า
แปลไทยโดย ทีมงานดิสคัสไทย - -*
acaz โพสต์ 2008-9-14 21:56:30

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง Nuknan

ยังไม่ได้ซื้อครับ ถ้าซื้อจะมีรหัส ICP (ถ้าจะไม่ผิด)
เ พื่อลิงค์ไปเช็คกับทาง discuz ได้โดยตรงครับ สามรถตรวจสอบได้ที่หน้าเวบ
buachompoox โพสต์ 2008-9-15 10:27:30

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง Nuknan

เค้าแก้ไขที่ไฟล์ footer ของสกินที่ใช้น่ะ ยังไม่ไ้ด้ซื้อตามที่ท่านโจ้ว่า
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-15 20:04:55
งั้นก็ถือว่าผิดกดมายอะสิครับ เพราะไม่ได้ชื้อลิขสิท ดันตัดเครดิตของเค้าอออก และผิดข้อตกลงของ Comzen ด้วย
DarkEagle โพสต์ 2008-9-17 21:03:46
เฮ้อ น่าเบื่อ ขอร้องเหอะ จะชื่นชอบ หรือไม่พอใจ ก็อย่ามาเอ่ยถึงเว็บผมได้มะ ทำเว็บคุณให้มันดีเถอะ

และก็เลิกมาป่วนที่บอร์ดผมได้แล้ว ถ้ามันจะจับก็ให้มันเสียเงินค่าเครื่องบิน แป๊ะเจี๊ยค่าติดต่อกับกระทรวงในประเทศ และก็ค่าทนาย + ค่าใช้จ่ายอื่นๆ เพื่อมาเอาผมไปเลย จบ

อยากรู้นัก กับอีแค่เว็บๆ เดียว มันจะคุ้มกับค่าใช้จ่ายมันมะ

ถึงไม่ใส่ มันก็รู้ๆ อยู่แล้ว ว่าเป็นเว็บบอร์ด discuz

ถ้ามันจะจับจริงๆ นะ บอร์ด VB กับ IPB ไม่ใหญ่กว่ารึ เงินไม่เยอะกว่ารึ เอาของเถื่อนมาใช้กันให้เพียบ

อีกอย่างนะ ที่เอาออกข้างล่าง ไม่ใช่เพราะอะไร ใส่ไปมันก็เสียรูปบอร์ด เพราะธีมออกแบบมาให้เป็นแบบนั้น

ต่างคนก็อยู่ เตือนดีๆ ขอให้จบ ทำเว็บของตัวเองให้ดีไป ไม่ต้องวิพากษ์วิจารณ์เว็บอื่นเค้า นโยบาย กับอุดมการณ์ไม่เหมือนกัน บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง เว็บผม ก็มีกฎของเว็บผม คุณไม่ยอมรับ ก็ผ่านไปด้วยดี

[ แก้ไขล่าสุด DarkEagle เมื่อ 2008-9-17 21:12 ]
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-18 17:11:53
ผมมีเว็บแต่ว่าผมไม่ได้ตัด Credit ออกถึงแม้ว่ามันจะลกยังไงก็ตาม ผมก็ยังไม่ลบออก
การที่ลบลิ้งเพื่อนบ้านออก กับ Footer ออกไม่รู้จะว่ายังไงอะนะ แล้วอีกอย่างไม่ได้่ไปป่วน
บอร์ดแค่แปะประกาศถึง Admin ฮ้ายทำการยกเลิกการกระทำที่ทำอยู่ และติดเครดิตซะ
คิดว่าแค่นี้ก็ยังแบบว่าแบนไอพี แต่แบนไปเถอะ ผผมมีวิทีแก้ และถ้าคุณยังไม่แปะลิ้งเค้าอีก
แล้วคุณอาจจะโดนถูกมองในแง่ลบ ว่าเว็บของคุณอะ ไม่ถูกลิขสิท แล้วยังจะตัดเครดิตออก
ของฟรีมันต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขไม่ได้อยู่ในกำมือ ได้ฟรีมาแล้วได้เลยก็ไม่ใช่ ก็แล้วแต่อะนะ
ถ้าคุณไม่เอาออก ผมจะไปลบเว็บคุณทิ้งด้วยตัวผมเอง ฝากบอกไว้แค่นี้ละ ไม่รู้จะพูดยังไงบอกไม่ถูก
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-18 17:14:34
ยังไงวานพี่ทีมงาน ดิสคัสไทยช่วยกันเตือนด้วยนะครับบ
ผมเป็นคนทำมาดา พูดอะไรไปก็ไม่มีใครฟังอะไรมาก
buachompoox โพสต์ 2008-9-18 17:19:33

ตอบกลับโพสของ เจ็ด Nuknan

ขออนุญาตล็อคกระทู้นะครับกลัวบานปลายน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-5 21:29