Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Nuknan

[Discuz6.1F] ขอประนามอะไรสักนิด เผื่อจะได้ละอายแก่ใจ

ปิด [คัดลอกลิงก์]
aomnarakx โพสต์ 2008-9-19 18:55:33
เก่งแต่รอบกัดคนอื่นอะเนอะ ยังจะมาอวดอีกนะ กรูพึ่งรู้นะเนี่ยว่า พวกเรียนเก่งพวกที่แข่งขันมานิสัยแบบนี้ กระจอกจริงๆ มีความรู้ซะเปล่าแต่ใช้ในทางที่ไม่ถูกป่วนชาวบ้านไปวันๆ เหอะๆ หมารอบกัด
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 19:21:43
ไม่ได้ป่วนครับ ใครทำถูกก็ไม่โดนแบบนี้อะ
ใครทำถูกจะคอยแต่สนับสนุนมากกว่าไม่ใช่มาตอบแทนด้วยการแฮคเว็บแล้วลบมันซะ
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 19:25:59
ก็ยังดีครับ ผมเอาความรู้ไปใช้ในด้านการแฮคพวกเว็บพวกเถื่อนๆ
ความจริงตอนแรกอะที่แฮค Bk-club เพราะได้ข่าวว่า เอเซียซอฟจะไปตรวจ เลยต้องทำ
แต่รอบสองนี่ทำจริงๆครับ เพราะเค้าดูแล้ว ไม่ค่อยจะชอบพูดดีกับใคร และมีคนมาฟ้องอีก
แต่ตอนนี้เข้าใจกันแล้วครับ ก็นิสัยดีครับ แต่เป็นเรื่องที่เข้าใจผิดกันเลยงานเข้ากันนะครับ

และผมไม่เคยเอาความรู้ไปใช้ในด้านผิดครับ ผมทำอะไรได้ก็ทำ ช่วยคนอื่นที่ทำไม่เป็น
ก็โพสบอกเค้าไปและ โปรเจคล่าสุดก็คือ ดิสคัส 1 คลิกติดตั้งเรียบร้อยพร้อมปลั๊กอิน
ดีกว่าพวกที่สูบปลั๊กอินบางตัวจากเว็บนี้ เอาไปแล้วยังไม่รู้จักบุญคุณเอาสิ่งที่ตัวเองได้ทำ
มาลงแบ่งปันเค้าบ้างนะครับ ^ ^
acaz โพสต์ 2008-9-20 11:10:03
เค้าเขียนเครดิตติดมาที่ htm ลบออกแบบง่าย เพื่อให้ลบออกกันง่ายหรือครับ????
หรือดูว่าของแค่นี้ทำไมต้องลบกันด้วย????

มีกลายกระทู้ที่พูดเรื่องนี้นะพูดไปเยอะแล้ว
คำตอบมันอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องมาอธิบาย
พิจารณากันเอง........ นี้เป็นอีก 1 ในนั้นนะครับ
ลิงค์ต่างๆมีหมดแล้วผมคงไม่ต้องหามาให้

คุณแก้ไขหรือปรับแต่งตัวโปรแกรมได้ตามแต่จะให้เป็นไปตามความเหมาะสมของเว็บไซต์ของคุณเอง
แต่ไม่ควรลบเครดิตของผู้พัฒนา
ไฟลล์ php ในดิสคัสมีระบุไว้แล้วว่า

1.         [Discuz!] (C)2001-2006 Comsenz Inc.
  2.         This is NOT a freeware, use is subject to license terms
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
การลบเครดิตออกเท่ากับการตัดผลประโยชน์ทางธุรกิจซึ่งทาง Comsenz พึ่งจะได้รับ
( ถึงตอนนี้สำหรับต่างประเทศ รวมเราอยู่ด้วย คิดว่าเค้าไม่สนใจ )
ถ้าผมเป็นพ่อค้าต้องการขายของได้ ( ขายโฮส License ฯลฯ )
ด้วยวิธีทำ โปรแกรมให้ดาวน์โหลดไปใช้งาน
มีคนนำไปใช้งานมากมีคนรู้จัก ของก็ขายได้เยอะ....

เมื่อธุรกิจดำเนินไปได้ด้วยดี
การพัฒนาก็ตามมา...

ฉะนั้น Comsenz ไม่ใช้พ่อผมครับ

คุณ gunner และ aomnarakx การที่จะมาว่าพวกในเวบนี้เป็นพวกบ้าเครดิตผมว่ามันไม่ถูกนะครับ
การมาขึ้นว่า "ไอ้พวกเวบนี้...." "ชิงหมาเกิด" หรือนำ "บุพการี" มาด่ากัน มันไม่เหมาะสม
คนในเวบมีหลายกลุ่ม อายุมากน้อยต่างกัน สมาชิกท่านรุ่นพ่อคุณด้วยซ้ำนะ...
ยังไงแก้ไขกันหน่อยดีกว่ามั้ย... เห็นโพสมีแก้ไขกันเต็มเลย ( ขอกันดีๆนะ )

ทีผมก็รู้จักเค้านะไม่ใช้ไม่รู้ ทีเคยช่วยและคุยกับผมบ่อยๆ เมื่อครั้งใช้ VB

กระทู้หลังจากนี้ถ้ามีข้อความที่เป็นการใส่ร้ายป้ายสี หรือ ด่ากัน
ผมเตือนนะครับ...
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-15 16:28