Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 5366|ตอบกลับ: 23

[Discuz6.1F] ขอประนามอะไรสักนิด เผื่อจะได้ละอายแก่ใจ

ปิด [คัดลอกลิงก์]
Nuknan โพสต์ 2008-9-19 17:40:02 |โหมดอ่าน
ยกตัวอย่างใครที่ตัดเครดิตเว็บของดิสคัสออกและ ลบชื่อดิสคัสตรง Footer ออกควรจะจำได้ว่า
มีกฎของทาง Comzen ว่าอย่าตัดเครดิตของเค้าออกนะครับ ซึ่งมีราย 1 ทำเวบแล้วตัดเครดิตออก
กลับออกมาบอกว่า ...

ที่เค้าตัดเครดิตตรง Footer ออกเพราะอะไรของเค้าไม่รู้ อ้างแบบไม่มีสิ่งที่ดีเลย
จนกระทั่งมะวานมาบอกว่า ตัดเครดิตออกก็ยังรู้อยู่ดีว่าเป็น ดิสคัสจะใส่ไปทำไม

ซึ่งที่กล่าวมาก็พอจะรู้ว่าเป็นอย่างไง  www.darkzone.in.th ลองดูนะครับ
ที่ผมพูดนะ จิงรึปล่าว ไม่ได้พูดลอยๆ มั่วๆไปไม่มีความ สมัครยูสเซอไปประกาศแปะบอก Admin
ก็ลบทิ้ง แล้วแบนไอพี คิดรึว่าไม่มีวิทีแก้ เอาเถอะเอาเป็นว่าถ้าไม่เติมก็ไม่เป็นไร
เด่วเว็บก็คงจะไม่มีดูเอง ช่วยไม่ได้นะครับ อาจจะโดน Comzen ดูถูกว่าคนไทยทำแบบนี้ก็ได้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
aomnarakx โพสต์ 2008-9-19 18:08:21
ขอโทษนะครับผมก็เป็นอีกคนที่เป็นเพื่อนบ้านของ DarKZoNE เรื่องภาษาไทยพวกผมแปลเองกันหมดครับ มิได้เอามาจากเว็บดิสคัสไทยเลยสักนิด แต่ถ้าเป็นพวกปลั๊กอินก็มีเอามาบ้าง ผมและพวกเค้าก็เป็นคนไทยคนนึงที่มีความรู้ก็ไม่ได้แพ้พวกคนหลอกนะครับ ซึ่งมีมือมีตรีน เหมือนกันสามารถทำได้ เพราะในการแปลไทยเองผมก็รู้ดีอยู่แล้วว่า เว็บนี้เดี๋ยวก็ทำแจก (ก็คือผมเริ่มทำก่อนหน้าที่เค้าจะแจกแล้ว) แต่ผมรู้ว่าเว็บนี้มันมีพวกบ้าเคดิตกันมากแค่ไหน (พวกอยากให้คนอื่นสนใจ) ประมาณนี้ผมจึงทำกับพี่เค้าเอง ลืมบอกไปว่าแปลไทยของผม 6.1 นะครับทำก่อนที่เว็บนี้จะแจกด้วยซ้ำ (ถ้าไม่เชื่อลองไปค้นหากระทู้เก่าๆดูซึ่งมีคนบอกมาช่วยกันแปล 6.1 กัน อะไรประมาณนี้แล้วผมก็ไปโพสต์ว่าผมแปลเกือบเสร็จแล้วเหลืออะไรบ้าง) ถ้าคุณคิดว่าในโลกนี้ สังคมแห่งนี้ ต้องการชื่อเสียง คุณก็เป็นคนนึงแหละครับ ที่ไม่ต่างกับหมาต้องระบุหรือเยี่ยวเพื่อนแสดงอาณาเขตของตนเอง ต้องการให้คนอื่นนี้รู้ว่า เออนี่ถิ่นกรูนะ ของกรูนะ มันเป็นสันดานของหมานะครับ พวกเราคนไทย ณุ้จักแบ่งปัน ไม่บ้าชื่อเสียง หรือเห็นแก่ได้ซักนิด บ้านเมืองคงไม่วุ่นวายถึงขนาดนี้หลอกครับ

เว็บผมหนะหรอ www.darkpalace.in.th อยากจะป่วนอยากจะถล่มอะไรก็เชิญเลยนะครับ เห็นบอกว่าจะทำกับเว็บ www.darkzone.in.th หนิครับ ลองคิดดูแล้วกัดว่า ถล่มเว็บคนอื่นหรือเข้ามาป่วนโดยไม่กล้ามาเจอกันซึ่งๆหน้า เค้าเรียกว่าอะไร

คำตอบคือ (หมารอบกัด) คนอย่างคุณก็ไม่พ้นคำว่า หมาอยู่ดีเนอะ ๆ หรือจะชิงหมาเกิดมาเอ่ย

บ๊ะบาย

ถ้าไม่จบพวกผมก็ไม่จบแน่นอนครับ ไม่ต้องกลัว จะนัดเจอเพื่อพิสูตรตัวเองว่าไม่ใช่หมารอบกัดก็ไม่เกี่ยงนะครับ

[ แก้ไขล่าสุด aomnarakx เมื่อ 2008-9-19 18:09 ]
gunner โพสต์ 2008-9-19 18:10:38
ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่ผมบอกตรง Darkzone เค้าแปลเอง ทำธีมเองหมด เค้าแทบจะทำเองทั้งหมด เค้าก็แค่จะทำให้เว็บดูดีขึ้น จึงจำเป็นต้องตัด เครดิตออก ก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ก็เมื่อ Discuz มีให้โหลดฟรี แสดงว่ามันก็ต้องเป็นของฟรี ทุกอย่างก็มีให้โหลดฟรีที่เกี่ยวกับ Discuz ถึงไม่ให้เครดิต คุณเข้าไปคุณก็รู้ว่าเป็นของ Discuz แล้วจะเอาไรอีกครับ ถ้ามันโหลดฟรี Discuz ก็เหมือน Open Source ซึ่งผู้ใช้สามารถนำไปปรับแต่งได้หมด
aomnarakx โพสต์ 2008-9-19 18:11:16
แล้วอีกเรื่องนะครับ ถ้าเว็บมาสเตอร์้เว็บหาคิดว่าผมผิด จะแบนก็เชิญเพราะถ้าคุณปล่อยให้ไอหมารอบกัดคนนี้โพสต์อยู่เรื่อยๆ เว็บคุณใช่เว็บที่ให้ผู้คนไว้ศึกษาหรือเป็นเว็บที่เอาไว้ประจานเว็บคนอื่น ซึ้งจะบ่งบอกถึวความอิจฉาเว็บเค้านะครับ
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 18:14:47
เอ่อ พยายามเข้าใจตรงกันครับ ตัดลิขสิทออก นะครับ
ไม่ได้บอกว่าเอาภาษาไทย ไปแล้ว ไม่มีลิขสิทของ ดิสคัสไทยนะครับ
ผมไม่มีบรรทัดบอกเลยนะครับ กรุณาอ่านดีๆด้วย และอีกอย่างนะ
ถ้าจะช่วยกันก็ไม่ว่านะแต่อย่าช่วยแบบนี้เด่วจะไม่มีใครรับเย็บนะ บอกฮ้าย *-*

อย่าลืมว่าผมพูดเรื่องลิขสิท คอมเซนส ถ้าไม่ฮ้ายก็ตามใจไม่ได้ว่าแต่อย่าร้อนตัวไงครับ
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 18:15:54
ลืมบอกคุณ acez ช่วยเอากฎของ Comzen เรื่องผู้ที่ใช้บอร์ดดิสคัส ทีครับ
ว่าได้ของฟรีมาแล้วจะต้องทำตามกฎเค้าอย่างไร
DarkEagle โพสต์ 2008-9-19 18:19:46
http://www.discuzthai.com/viewth ... &highlight=darkzone

ไม่มีเลยจริงๆ คำพูดไม่มีลิขสิทธิ์ของ ดิสคัสไทยนะครับ

เบื่อคนสมองเกรียน

บอกให้จบก็ไม่จบ ต่างคนต่างอยู่ก็ไม่เอา ผมเป็นเจ้าของเว็บ จะทำยังไงกับเว็บก็เรื่องของผม คุณทำเว็บคุณให้ดีเถอะ อย่ามาเที่ยวระรานเว็บอื่น

[ แก้ไขล่าสุด DarkEagle เมื่อ 2008-9-19 18:22 ]
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 18:22:11
http://www.discuz.net/usersguide/license_english.htm
ลองดูนะครับ เป้นภาษาอังกฤษ ลองจิ้มโปรแกรมดูนะครับ ถ้าอ่านไม่ออก
กรุณาอย่าล่วงเกินลิขสิทของใครครับ เค้ามาใช้ฟรีก็ดีและ

http://www.discuzthai.com/thread-2909-1-1.html

คุณ Acez เคยบอก

สินค้าของ Comsenz ทุกตัวไม่ใช้ของฟรีครับแต่สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ฟรี ไม่เสียเงิน
แต่ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขของ Comsenz ( Lisense ) ถ้าต้องการทำนอกเงื่อนไข และ รับบริการจาก Comsenz ( มีแจ้งไว้ที่เว็บ www.comsenz.com )
ยอมจ่ายหน่อยครับรับรองว่าคุ้ม
ผมเคยโพสไว้ตอนที่ Discuz 6.1.0 ยังไม่ออก
เงื่อนไขอ่านได้ที่นี่
http://www.discuz.net/usersguide/license_english.htm

และก็เคยตำนิ คนที่จะตัด ลิขสิทเค้าออก แต่คุณ acez คิดว่าเค้าจะตัด ลิขสิท footer ออก
แต่เค้าตัด Header เลยเตือนว่าอย่าไปตัดของเค้าออก ถ้าคุณดูตั้งแต่กระทู้แรกยันถึงปัจจุบันแล้วจะรู้ครับ
เพราะผมเป็นคนที่ดูเว็บดีมาตั้งแต่ตอนเปิดแรกๆแล้วครับ
lxnes โพสต์ 2008-9-19 18:22:23
ยังไงก็ได้ครับ อิอิ

[ แก้ไขล่าสุด lxnes เมื่อ 2008-9-19 18:27 ]
 เจ้าของ| Nuknan โพสต์ 2008-9-19 18:25:18
ต้นฉบับโพสโดย DarkEagle เมื่อ 2008-9-19 18:19
http://www.discuzthai.com/viewth ... &highlight=darkzone

ไม่มีเลยจริงๆ คำพูดไม่มีลิขสิทธิ์ของ ดิสคัสไทยนะครับ

เบื่อคนสมองเกรียน

บ ...

อย่าเนื้อร้อนดีใจเร็วไปครับ พวกคุณปู เค้าไม่อยากว่าพวกที่เตือนแล้ว คงไม่มีประโยชน์นะเลยไม่อยากเตือน
แล้วก็พยายามอย่าฮ้ายเค้าว่าด้วย เพราะเค้าไม่ได้ว่าใครฮ้ายดูกันบ่อยๆนะ จะบอกฮ้าย 5555+
เอาเถอะครับ เด่วทำ ดิสคัส 1 Click ก็คงจะต้องเขียนแปะไว้ตรงปุ่มดาวโลด ว่า เมื่อดาวไปแล้วอย่าตัดลิขสิทซะละมั้ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-16 08:55