Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2076|ตอบกลับ: 3

[Discuz6.1] ทำไมมันแบนอัติโนมัติ

[คัดลอกลิงก์]
witch โพสต์ 2008-10-5 14:41:01 |โหมดอ่าน
ผมมีเรื่องจะถามครับ  คือว่า ในบอร์ดอ่า

ผู้ใช้ตั่งกระทู้ถึง 51 กระทู้ มานก็บอกว่าถูกแบน

ทั้งๆที่เราไม่ได้แบน

เกิดเพราะอะไรหรอคับ

ครายรู้บ้าง

และต้องแก้อย่างไรอ่าครับ

เพื่อนๆในบอร์ดผมโดนแบนเองอ่า ทั้งที่ผมไม่ได้แบนด้วย

รบกวนหน่อยนะคร๊าฟ
An_ant โพสต์ 2008-10-5 15:33:14
ส่วนตัวผมก็คิดว่าสมควรแบนนะ คนเดียว 51 กระทู้ เข้าลักษณะปั่นกระทู้  
บอร์ดมันล็อกชื่อล็อกไอพีเลย ในเว็บของผม  ผมพยายามปลด บอร์ดมันก็ล็อกอีก ตอนหลัง ๆ ใช้วิธีลบชื่อออกไปเลย

อีกกรณี:

ใหม่ ๆ ผมเคยเจอ โหลดไฟล์กลับเพลินเลย บอร์ดก็แบนแบบนี้แหละ
แล้วก็นำไปโวยที่อื่น โดยไม่มองตัวเองก่อน(ไม่รู้แรงไปเปล่า-เรื่องจริงที่เกิดกับเว็บผมเว็บหนึ่ง -ตอนนี้ผมแปะไว้บนหัวเว็บแทน ปัญหาแบบว่าไม่มีมาให้กวนใจอีกเลย)

ถ้าเป็นผม ผมจะปล่อยไว้ ไม่ต้องทำอะไรกับบอร์ด ให้เขียนคำแนะนำไว้แทน (มีหลาย ๆ ตำแหน่ง)
เช่นภายในหนึ่งชั่วโมงไม่ควรตั้งตอบกระทู้ โหลดไฟล์เกินกีเม็ก.
 เจ้าของ| witch โพสต์ 2008-10-11 09:46:17
มันรู้สึกบอร์ดมันเริ่มแบนเพิ่มแล้วอ่า

สมาชิกทุกคนในบอร์ดถูกแบนอัตโนมัติเกือบหมดแล้ว  

บางคนโพสนิดเดียวก็ถูกแบนแล้ว

ทำไงดี สมาชิกไม่เข้ามาเล่นต้องหลายคนแล้วอ่า

ช่วยด้วยนะคร๊าฟ  ตอนนี้บอร์ดล้างมากๆๆ

จะกดเมนูอะไรก็กดไม่ไ้ด้

และขึ้นรูปนี้มาอ่า

รบกวนด้วยนะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
konmunza โพสต์ 2008-10-13 13:09:16
ใช่ครับ

ปัญหานี้ก็เกิดขึ้นกะบอร์ดผมด้วย

ยังไงช่วยแก้ให้หน่อยนะคับ

ขอบใจแย่งแรง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-16 12:35