Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1318|ตอบกลับ: 2

[Discuz6.1] เครียดมากมาย

[คัดลอกลิงก์]
witch โพสต์ 2008-10-20 19:20:39 |โหมดอ่าน
คือผมได้ตั้งกระทู้ไปแล้วหลายกระทู้   นะครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าบอร์ดมันเกิดรายขึ้น  มันแบนสมาชิกทุกคน ที่ตั้งกระทู้ถึงประมาณ 50 กระทู้เป็นส่วนใหญ่ และ บางคนตั้ง 10 กว่ากระทู้ก็โดนแบนแล้ว

ครายรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร  เพราะอะไร  รบกวนทีนะครับ ขอร้องละ เป็นอาทิตย์

จนตอนนี้ผมกำลัง จะเปลี่ยนเปง 6.1F แต่ผมก็ไม่มั่นใจว่า จะลง shoutbox ห้องแต่งตัว และเปลี่ยนเวลา เปงเงินได้หรือไม่

ซึงเปงปัญหาที่เครียดมากมาย ตั่งแต่ต้นเดือนแล้ว  เริ่มถอดใจ

บอร์ดคนอื่นไม่เปง  แต่ทำไมบอร์ดผมเปง งงมากๆๆ

รบกวนดีนะครับ

ขอร้องก็ได้นะครับ
buachompoox โพสต์ 2008-10-20 20:34:20

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง witch

ลองติดตั้งบอร์ดอีกอันดูแล้วเปรียบเทียบการตั้งค่า เกี่ยวกับกลุ่มสมาชิก และ ฟอรั่ม ลองลอกการตั้งค่าดั้งเดิมมาใช้ดู
ปัญหาส่วนใหญ่มาจากผู้ใช้งานยังไม่ชำนาญแล้วปรับ มากเกินไปจนบางทีอาจจะลืม หรือ รู้เท่าไม่ถึงการ

แนะนำสำหรับคนหัดใช้งานให้ทดลองปรับดูทีล่ะอย่าง ปรับแล้วลองดูว่าเป็นอย่างที่ต้องการไหม
อยากเป็นไวๆแนะนำให้ทำบอร์ดในเครื่องแล้วทดสอบปรับให้หมดที่อยากจะปรับ

ปล.ถ้ายังไม่ได้ลองโหลด tool 3.0 ดูนะ
 เจ้าของ| witch โพสต์ 2008-10-25 17:33:04
ใคร คิดว่า เวอร์ชั่นไหนดีสุด

เพราะว่า อยากแน่นอน ไม่อยากใช้แล้วเกิดปัญหาอีกอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-15 20:32