Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4021|ตอบกลับ: 5

[PHP] ทำยังให้ให้ตอนที่เราคลิ๊กให้มันเปิดหน้าต่างใหม่คะ? (PHP3+) ได้ผลแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
Buatong โพสต์ 2008-11-15 04:56:03 |โหมดอ่าน
ถึงเวลาต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้ว ตอนนี้ก็มาใช้ PHPBBดู ตอนนี้กำลังปรับปรุงเวปค่ะ

ปัญหาแรกก็คือ ทำยังไงให้มันเปิดหน้าต่างใหม่เวลาเราตคลิ๊กไปที่ลิ้งกระทู้?

และปัญหาที่ 2 เพลงที่เปิดฟังนั้น ทำยังไงให้มันเล่นวนได้คะ? ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล. สวัสดีคุณโจ้ เวปมาสเตอร์ด้วยนะคะ ตั้งแต่บอร์ดเก่าล้มระเนระนาดไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้บ่อยเท่าที่ควรเลย ไปเยี่ยมบอร์ดเราบ้างหรือเปล่าหนอ อิๆ หรือไปแต่ไม่ได้รีจ๊ะ 555

[ แก้ไขล่าสุด Buatong เมื่อ 2008-11-18 01:34 ]
acaz โพสต์ 2008-11-15 21:54:13

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง Buatong

หายไปเลยคุณบัวตองบัวบาน

ตอนนี้ผมไม่ได้ลง phpBB ไว้นะครับ
คงได้แต่แนะนำนะครับ

เปิดไฟลล์ template ของ phpBB ที่ใช้งานนะครับ
ไฟลล์จะเป็น .tpl เปิดด้วย Dream ได้ แสดงผลเหมือน html ทั่วไปครับ

ผมจำชื่อไฟลล์ไม่ได้ซะด้วย
เอาเป็นว่าดูว่าไฟลล์ที่แสดงผล รายการกระทู้หน่ะครับ
ใส่ traget="bank" ให้มันครับ

คงได้นะ ((12))
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2008-11-16 01:34:30
หายไปนานมากจริงๆ 555+

หานามสกุลไฟล์นั้น หาไม่เจออ่ะค่ะ หาตาเหลือกแล้วค่ะ เฮอๆๆ

[ แก้ไขล่าสุด Buatong เมื่อ 2008-11-16 01:35 ]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2008-11-18 01:33:45
ได้แล้วค่ะที่ทำให้หน้าต่างเปิดขึ้นมาใหม่

ต้องแก้ไขใน theme ไฟล์ชื่อ : viewforum_body.html

ค้นหา

{topicrow.ATTACH_ICON_IMG} <!-- IF topicrow.S_HAS_POLL or topicrow.S_TOPIC_MOVED --><b>{topicrow.TOPIC_TYPE}</b> <!-- ENDIF --><a title="{L_POSTED}: {topicrow.FIRST_POST_TIME}" href="{topicrow.U_VIEW_TOPIC}" class="topictitle" >{topicrow.TOPIC_TITLE}</a>

พิมพ์

{topicrow.ATTACH_ICON_IMG} <!-- IF topicrow.S_HAS_POLL or topicrow.S_TOPIC_MOVED --><b>{topicrow.TOPIC_TYPE}</b> <!-- ENDIF --><a title="{L_POSTED}: {topicrow.FIRST_POST_TIME}" href="{topicrow.U_VIEW_TOPIC}" class="topictitle" target="_blank">{topicrow.TOPIC_TITLE}</a>

หมายเหตุ... บาง theme ตำแหน่งจะไม่เหมือนกัน แต่ลองหาดูมันจะออกมาคล้ายๆแบบนี้แหละค่ะ
acaz โพสต์ 2008-11-18 14:59:03
อ่ะขอโทษด้วยครับ
ผมใช้แต่ phpBB2 ไม่นึกว่า 3 มันจะเปลี่ยน((05))

หน้าแหกเลย ((07))
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2008-11-19 02:00:12
PHPBB V.3 นี่เริดนะฮ้า มีโปรแกรมที่เดี้ยนต้องการใช้ในบอร์ดทั้งนั้นเริดฮ้า เริดสะแมนแต็น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 22:05