Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3154|ตอบกลับ: 2

[Discuz6.1] ถามนิดนึงครับ ขอวานผู้ที่รู้ช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
meami123 โพสต์ 2008-11-15 15:07:43 |โหมดอ่าน
คือแบบว่า ผมจะเปลี่ยนสกินแบบอื่นอะครับ

แต่พอเปลี่ยนแล้ว ภาษาใน admincp อะมานไม่ยอมเป็นภาษาไทยอะครับ

แต่ในหน้าเวบหลักผมทำได้แล้ว เหลือแต่ใน admincp อะครับ ผมแก้ไม่ได้จิงๆอะครับ

และอีกอย่างนึงครับ

เราจาแก้หัวเวบยังไงอะครับ

แก้ตรงไหนไฟล์ไหนหรอครับ ตรงหัวโลโก้เวบอะ

ที่เค้าเรียกกานว่าแบนเนอร์หัวเวบอะครับ แก้ยังไง ไฟล์ไหน ตรงไหน ช่วยทีนะครับ

พอดีพึ่งหัดใช้ครับ ปกติใช้แต่ punbb กะ phpbb อะครับ

ขอบคุณมากมายครับผม
seasonthree โพสต์ 2008-11-15 17:27:32
ลองดูว่า AdminCP เป็น UTF-8 หรือป่าว
แก้ใขส่วน Head แก้ใขที่ไฟล์ header.htm
เปลี่ยนโลโก้ หาดูใน AdminCP หรือไม่ก็ เซฟภาพเป็นชื่อไฟล์ logo.gif แล้วไปทับตัวเก่าใน images/default/
ใส่แบนเนอร์บนHeader เข้า AdminCP>โฆษณา>เพิ่ม Header Banner>ใส่ค่าตามที่ต้องการเลย
suthida โพสต์ 2008-11-15 17:42:32

ตอบกลับโพสของ หนึ่ง meami123

-  Admincp คุณต้องโหลดแยกตั้งหากนะคะ เพราะตัวไฟล์ภาษาไทยของ 6.1 ไม่ได้ใส่  admincp.lang  ไปค่ะ  โหลดจากกะทู้นี้ไปทับตำแหน่งเดิมค่ะ http://www.discuzthai.com/thread-3048-1-1.html

-  ส่วนโลโก้ถ้ายังไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงสกิน ไฟล์รูปภาพของโลโก้จะอยู่ที่ images/default/logo.gif  รองเปิดดูค่ะ แก้ไขก็สร้างไฟล์ภาพใหม่และบันทึกเป็นชื่อ เดิมและเซฟทับตำแหน่งเดิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-2 09:43