Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2451|ตอบกลับ: 1

ลงดิสคัสใหม่ ทับตัวเดิม ทำยังไงให้ไม่รวน

[คัดลอกลิงก์]
siammove โพสต์ 2007-12-11 19:58:55 |โหมดอ่าน
เว็บผม siammove นะครับ
คือตอนนี้ผมคิดว่าผมจะลงดิสคัสใหม่

ก็เลยอยากจะมาถามว่าควรทำยังไง ให้ได้ข้อมูลที่ถูกต้องและไม่มีปัญหาครับ

ผมจะโหลดไฟล์ดิสคัส ไปทับไฟล์เดิมเลยได้มั้ย แล้วในส่วนของภาษาไทย มันจะเพี้ยนมั้ยครับ

ผมคิดว่าจำทำตามนี้
1. สำรองดาต้าเบส
2. ลบดิสคัสทั้งหมด
3. เอาดิสคัส ภาษาจีนมาใส่ ไม่รู้มีดิสคัสไทยป่าว เพราะผมโหลดภาษาอังกฤษแล้วมาใส่ไทย
4. นั่งลงม็อดอีกรอบ

ถ้าลงทับเลย มันจะได้มั้ยครับแบบไม่ต้องลบไฟล์เก่าออก
คือผมคิดว่าดิสคัสผม
มันไม่สามารถใช้ในส่วน ที่ตั้งค่า ที่ผมโพสไปเมื่อวันนั้น ได้
และก็มีบางส่วนในแอดมิน มันฟ้องว่าผิดพลาด 1จุด

และในส่วนตอบตรวจสอบๆไฟล์ มี 4-5 ไฟล์ที่ดิสคัสไม่รู้จัก เช่นไฟล์ pic.php
ก็เลยอยากถามครับ
ว่ากรณรีนี้ ควรทำยังไงให้มันง่ายๆครับ
acaz โพสต์ 2007-12-11 20:47:00

ตอบกลับโพสของ 1# siammove

ลืมมาดูผมตอบ PM ไปแระด้วยจำไม่ได้ตอบไปยาวมาก เหอๆๆ

แต่เรื่อง ตรวจสอบไฟลล์ แล้วแจ้งว่า ไม่รู้จักไฟลล์ pic.php เป็นเรื่องปรกติครับ
เพราะมันเป็นไฟลล์ที่เพิ่มมาทีหลัง
เป็นไฟลล์ที่ไม่ได้มากับตัว standard :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-8 07:10