Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 20382|ตอบกลับ: 48

adminpc.lang ภาษาไทยปนอังกฤษ ไม่มีจีน

[คัดลอกลิงก์]
new2007 โพสต์ 2008-12-24 20:46:25 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด new2007 เมื่อ 2009-1-10 19:40

adminpc.lang ภาษาไทยปนอังกฤษ ไม่มีจีน

ปีใหม่มาแย้วนะงับ ก็ไม่ค่อยมีเวลามากพอจะมาเฝ้าเหมือนเดิมเลย ขอเป็นการแนบไฟล์แบบ เก็บตังค์แทนนะงับ

ถ้าใครอยากได้ ก็เสียเงินละกันนะงับ 1 money

วิธีใช้ นำไฟล์นี้ไปทับ ของเก่าที่โฟเดอร์ forums/templates/default งับง่าย ๆ ไม่ยาก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
arisnice โพสต์ 2008-12-25 01:01:43
แก้ไขล่าสุด arisnice เมื่อ 2008-12-25 01:08

แสดงความจำนงขอรับไฟล์ครับ

ผมไม่ทราบว่ากระทู้ที่แล้ว มีใครทำให้คุณนิวไม่พอใจหรือเปล่า แต่ยังไงก็ขอให้กำลังใจครับ (หรือผมเอง)

ผมพยายามเช็คคำผิด แค่บรรทัดที่ 300 กว่าๆ ผมก็ตาลายแล้วครับ ขยัน + ละเอียดมากๆเลย

'yes' => 'ไช่',
'emailfriend_url_copy' => 'ดัดลอกลิ้งค์',
'post_topicsubmit' => 'แสนอ',
'post_submit_hotkey' => '[ใช้ Ctrl+Enter ในการแสนอได้]',
'post_editpost' => 'แก้กระท้',
'post_editpost_trade' => 'แก้ใขการค้าขาย',
'post_editpost_tradegoods' => 'แก้ใขสินค้า',
'post_editpost_debate' => 'แก้ใขโต้วาที',
'post_trade_transport_mail' => 'ไปรษณีธรรมดา',
'post_trade_transport_mail_unit' => 'ว่างไว้หากไม่ได้ส่งทางไปรษณ๊',
'trade_type_donate' => 'บริจาก'
'trade_seller_contact_comment' => 'สามารถใส่เบอร์โทรต, หมายเลข QQ หรืออื่น ๆ สำหรับให้ผู้ซื้อติดต่อ',

รอการ edit เพิ่มละกันครับ หรือถ้ามันถูกอยู่แล้วผมก็ขอโทษทีนะครับ คงตาลายเอง Zzz...
theerawut โพสต์ 2008-12-25 01:55:30
ขอแสดงความจำนงอีกขอรับไฟล์ครับ

ผมเคยคิดที่จะแปลครับ

แต่ว่าผมเรียนหนักมากเลยไม่มีเวลาแปล

ผมได้มีโอากาศใช้งานของพี่ๆ ในเว็บนี้ที่แปลไว้ให้

ซึ่งเป็นพระคุณมากครับที่ช่วยเติมแต่กระดานข่าวให้ใช้งานดีมากขึ้น

แล้วผมดูบางข้อความของบางท่านที่แปลก็แปลผิด  แต่ผมว่าก็เป็นพระคุรแล้วที่แปลให้ใช้

ขอบคุณมากเลยนะครับ

ซึ้งในน้ำใจ
soy8 โพสต์ 2008-12-25 01:58:00
มันเป็นสัจธรรมครับ พวกที่ดูด มันก็ดูดอย่างเดียว พอดูดไปแล้ว file ไม่ได้ดังใจก็ ติไว้ก่อน

คนพวกนี้ไม่เคยที่จะเปิดดู รายดูละเอียดด้านในด้วยซ้ำ

พอโหลดไปทับแล้ว มี error ก็มาโทษคนทำให้โหลดซะงั้น คนพวกนี้ ต้องปล่อยให้ใช้ภาษาจีนซะให้เข็ด!~

แสดงความจำนงขอรับไฟล์ครับ พรุ่งนี้ส่งให้ผมด้วยนะครับ
ผมอยากรู้ว่าแปลไทยได้ขนาดไหนน่ะครับ ส่วนที่ยังไม่ได้แปลก็จะได้จะเอามาแปลเพิ่มน่ะครับ

"กำลังรวบรวมทีละเล็กละน้อย"

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
arezapper โพสต์ 2008-12-25 08:14:11
บางทีผมก็แก้นิดนึงอ่านะครับ แต่ไม่มาก
ผมก็ งง อยู่ นะ เพราะมันเยอะคอดๆเเลย
เพราะผมก้ไม่เคยแปลมาก่อน
ผมภึ่งเริ่มแปลตอน ดิสคัท 7 มาอ่านะ
สนใจมากเลย เวอร์ชั่น 7 สวยดี
และทำอะไรก็ง่ายด้วย
thailivezone โพสต์ 2008-12-25 11:58:41
ขอสะแดงความจำนงรับไฟล์ครับท่านนิว

ไม่ใช้มาแค่ดูดแล้วก้ไปเหมือนคนอืนๆผมไม่ชอบนิสัยนิ

ขยันจริงๆเลยครับนั่งแ่ต่หน้าคอม ผมว่าผมนั่งนานแล้วพี่ยังนานกว่าผมอีก
เข้ามาที่ไรหน้าแชทก็เจอแต่้พี่งิ

เป็นกำลังใจให้ครับผม
ขอบคุณครับ:)
 เจ้าของ| new2007 โพสต์ 2008-12-25 12:14:09
งับ ขอขอบคุณทุกท่านนะงับ

ที่เป็นกำลังใจ แล้วก็เข้าใจนะงับ

จะส่งให้วันนี้แน่นอนงับ แล้วก็ทุกท่านที่คอมเม้นต์มาทุกคนข้างบนนี้ ได้ทุกคนแน่นอนงับ

อันที่จริง ต้องขออภัยด้วยนะงับ ถ้ามีแปลผิดพลาด หรือ อ่ะไรก็ตาม พอดี นิวรีบนะงับ ใครเห็น

ตรงไหนบกพร่องก็แก้เองได้เลยงับ เพราะนิว สนใจที่ว่า ไม่มีจีน แล้วคนเรียกร้องกันมาก เลย

รีบไป ไม่ได้เช็ค ไงก็ ขออภัยมาในที่นี้ด้วยนะงับ

ส่วนอันใหม่ ไม่แน่ใจว่า ไทยจะมีมากหรือน้อยกว่าเดิมนะงับ เพราะนิวไม่ได้แปล หรือเรียบเรียงเอง

-*- ดังนั้น นิวไม่รู้เลย แค่ดูว่า ไม่มีจีน ก็โอละ ไงก็ปรับแทรกของ พี่โจ้ ลงไปก็ได้นะงับ

ขอความร่วมมือคนที่ได้อีกนิดนะงับ ห้ามนำไฟล์ที่นิวแจกไปแจกต่อ หรือส่งต่อ เพราะว่า คนไม่ทำตาม

กติกา ก็ต้องไม่สมควร ที่จะได้ไป อยากจะได้ ทำแค่นี้ไม่ได้ ก็ใช้ภาษาจีนต่อไปนั่นแหละ สมควรละ
 เจ้าของ| new2007 โพสต์ 2008-12-25 12:20:42
ถ้าใครทำตามกติกาแล้วยังไม่ได้รับ pm ต้องขออภัยนะงับ

อาจจะเป็นความผิดพลาด ให้มาเสนอบอกใหม่ที่กระทู้นี้นะงับ

แล้วนิวจะทำการส่งให้ใหม่นะงับ

ส่วนใครที่ไม่ได้รับ pm แต่โพสข้อความละ ก็ขอบอกว่า คุณทำผิดกติกานะงับ
 เจ้าของ| new2007 โพสต์ 2008-12-25 12:23:58
อัพเดทรายชื่อ ผู้ที่ส่งไฟล์ให้แล้ว

กรุณาเปิดดูที่ PM นะงับว่า ได้รับไฟล์แล้วหรือยัง

เพื่อสิทธิ์ของท่านเองนะงับ กรุณาตรวจสอบด้วย

มีรายชื่อดังนี้ รอบแรก

คุณ arisnice

theerawut

soy8

arezapper

และคุณ thailivezone
kittikorn โพสต์ 2008-12-25 12:38:18
แก้ไขล่าสุด kittikorn เมื่อ 2008-12-25 12:40

ขอรับไฟล์ด้วยคนครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ...

Editเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าไฟล์ภาษาไทยหน้าแรกแจกทางpmด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 15:56